際際滷

際際滷Share a Scribd company logo
GRADES1 to 12
DAILY LESSON LOG
School: TAMBUGAN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI
Teacher: QUENNY J. AQUINO Learning Area: FILIPINO
Teaching Dates and
Time: AUGUST 29 - SEPTEMBER 2, 2022 (WEEK 2) Quarter: 1st Quarter
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. Layunin
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalasangkakayahan samapanuringpakikinigatpag-unawa sa napakinggan
Naipamamalasangkakayahan attatas sa pagsasalita atpagpapahayagngsarilingideya,kaisipan,karanasan atdamdamin
Naisasagawa angmapanuringpagbasa saibatibanguri ngteksto at napalalawak angtalasalitaan
Naipamamalasangibatibangkasanayan upangmaunawaan angibatibangteksto
Napauunlad angkasanayan sa pagsulatngibat ibanguri ngsulatin
Naipamamalasangkakayahan samapanuringpanood ng ibatibanguri ng media
Naipamamalasangpagpapahalaga atksanayan sa paggamitngwika sa komunikasyob atpagbasa ngibatibanguri ng panitikan
B. Pamantayan sa
Pagganap
Nasasaulo ang isangtula/awitna napakinggan atnaisasadula angisangisyu o paksa mula sa tekstongnapakinggan
Nakasasali saisangusapan tungkol sa isyu
Nakabubuo ng sarilingdiksiyonaryo ngmga bagong salitamula sa mga binasa;naisasadulaangmga maaaringmangyari sa nabasangteksto Nagagamitang nakalimbagatdi-
nakalimbagna mga kagamitan sa pagsasaliksik
Nakasusulatngreaksyon sa isangisyu
Nakagagawa ng isangblogentry tungkol sa napanood
Naisasagawa angpagsali sa mga usapan attalakayan,pagkukuwento, pagtula,pagsulatngsarilingtula atkuwento
C. Mga Kasanayan
sa Pagkatuto
Nasasagot ang mga tanong
tungkol sa napakinggang
kuwento
F6PN-Ia-g-3.1
Nakapagbibigay ngpanuto na
may higitsa limang
hakbang F6PS-Ib-8
Nagagamit nang wasto ang mga
pangngalan at panghalip sa
pakikipag-usap sa ibatibang
sitwasyon
F6WG-Ia-d-2
Napagsunod-sunod angmga
pangyayari sa kuwento sa tulong
ng nakalarawang
balangkas
F6PB-Ib-5.4
Nakasusulatngidiniktangtalata
F6PU-Ib-2.8
Nagagamit angpangkalahatang
sanggunian F6EP-Ib-d-6
II. NILALAMAN
Pagsagotsa mga
Tanong Tungkol sa
Napakinggang
Kuwento
Pagbibigay ngPanuto Paggamitng Panghalip Pagsusunod-sunod ngmga
Pangyayari sa Kuwento
Paggamitng
Pangkalahatang
Sanggunian
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay ng Guro
2. Pahina sa Kagamitan ng
Mag-aaral
3. Pahina sa Batayang
Aklat
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
Learning Resource (LR)
portal
B. Iba pangkagamitang
panturo
Nakalarawangbalangkas
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang
aralin at/o
pagsisimula ng
bagong aralin
Ipatukoy sa mag-aaral ang
ngalan ngsumusunod na
larawan atkung saan ito
ginagamit.
Dugtungan Mo
Simulan angpagbabahagi ng
unang pangyayari sa
napakinggangkuwento nang
nagdaangaraw. Tumawag ng
mag-aaral upangsundan ang
pangyayaringibinigay. Gawin
ito hanggangsa matapos ang
kuwento.
Igagalawko,Pangalanan Mo
Magpatukoy ng isangbagay sa
loob ng silid-aralan. Pahulaan
ang inisip sa mga kaklasesa
pamamagitan ng paggawa ng
mga kilos upangmasabi kung
ano ang bagay na ito.
Itala sa pisaraangsagotng
magaaral.
Ipabasa angginawangtalaan.
Ano ang tawag sa mga ito?
Ano ang pangngalan?
Sabihin angkahulugan ng
salitangmay salungguhitsa
bawat pangungusap.
1. Dumungaw si Angela nang
marinigangmalakas na
tahol ng aso.
2. Nakita niya angdalawang
pulis atmga tsuper ng jeep
na may nilulutas na
problema sa banggaang
naganap.
3. Naroon din ang kaniyang
lolo,mahiligkasi itong
maglagi sa may bakuran
kaya kitang-kita niya ang
pangyayari.
Hayaang magbahagi ng
karanasan ang magaaral
tungkol sa pagganit ng
silidaklatan.
Original File Submitted and
Formatted by DepEd Club
Member - visit depedclub.com
for more
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin
Hayaangmagbahagi angmag-
aaral ngkanilangkaranasan na
may kaugnayan sa mga larawang
ipinakilala sanatapos na gawain.
Ano ang nilaro ng
magkakaibigan sa ilog?
Ipabasa nang malakas ang
sumusunod na pangungusap.
1. Nagpunta sina Juan sa
ilog.
2. Gumawa sila ngbalsa
gamit ang pinagtabitabing
katawan ng puno ng
saging.
3. Habangnaglalaro ang
magkakaibigan, natulog
naman si Juan sa isang
balsa.
Paano mo ipinapakita ang
pagmamahal mo sa mga
kaibigan?
Ano-ano ang gamit na makikita
sa silidaklatan?
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa
sa bagong aralin
Ano ang nangyari kay Juan
Tamad nang magpunta silang
magkakaibigan sa ilog? Alamin
ang mga hinuha ng mag-aaral.
Isulatito sa pisara.
Pakuhanin angmag-aaral ng
kalahatingpapel.
Bigyan sila ngmga panuto sa
paggawa ng bangkangpapel.
Ibigay nangisa-isaangmga
hakbang.
Tingnan kung nasusundan ito ng
mag-aaral. Hayaang ipakita ng
magaaral ang kanilang natapos
na bangkang papel.
Ano-ano ang pangngalan sa bawat
pangungusap?
Ipagamit sa sariling pangungusap
ang mga natukoy na pangngalan.
Ipabasa: Tanda ng
Pagmamahalan Mga
Diptonggo sa Tula at
MahahalagangPangyayari sa
Kuwento 1268
Ano-ano ang mga
pangkalahatang sanggunian na
makikita sa silid-aklatan? Kailan
ginagamit ang bawat isa?
D. Pagtalakay ng
bagong konsepto
at paglalahad ng
bagong
kasanayan #1
Basahin nangmalakasangJuan
Tamad sa pp. 7-8 ng Mga
Diptonggo sa Tula at
Mahahalagang
Pangyayari sa Kuwento 1268.
Tungkol saaan ang
napakinggang kuwento?
Nasunod mo ba nang wasto ang
mga panuto na ibinigay?
Bakit? Bakit hindi?
Ano ang ginawa mo upang
makasunod nang wasto sa
panutong ibinigay?
Ano ang napansin ninyo nang
magbigay ako ng panuto?
Nakatulong ba ang aking
ginawa upang makasunod ka
nang wasto?
Balikan ang usapan sa kuwento ni
Juan Tamad.
Ano-ano ang pangngalang ginamit
sa usapan?
Ipangkatang mag-aaral.
Pagawain angbawatpangkat ng
komik istrip upangipakita ang
pagkakasunod ngmga
pangyayari sa binasangkuwento.
Dalhin angmag-
aaral sa silid-aklatan. Papiliin ang
bawat isa ng gagamiting
pangkalahatang sanggunian
upang makapagsaliksik paksang
nais. -
E. Pagtalakay ng
bagong konsepto
at
Balikan ang mga hinuha ng
mag-aaral bago basahin ang
Ipangkat ang mag-aaral.
Bawat pangkat ay
maghahanda ng panuto
Kung makakausap mo si Juan
Tamad, ano ang nais mong sabihin
sa kaniya?
Pasagutan ang ibinigay na
balangkas upang maipakita ang
pagkakasunod-sunod ng mga
paglalahad ngbagong
kasanayan #2
kuwento.
Isa-isahin angmga ito at
sabihin kungnangyari ba ang
mga ito sa kuwento o hindi.
tungkol sa paggawa ng isang
laruan.
Matapos ang laangoras,
pagparehasin angbawatpangkat.
Sasabihin ngPangkatA ang
kanilangmga inihandangpanuto sa
Pangkat B. Matapos ang gawain na
ito, magpapalitnaman angbawat
pangkat sa pagbibigay ngpanuto.
Matapos ang gawain, nagawa
mo ba nang maayos ang mga
gawaing ibinigay ng ibang
pangkat? Bakit? Bakit hindi?
Gumamit ng pangngalan.
Ano-ano ang pangngalang ginamit?
Tama ba ang pagkakagamit ng bawat
pangkat?
pangyayari sa binasangkuwento.
F. Paglinang sa
Kabihasaan (Tungo
sa formative
Assessment)
Sino-sino ang tauhan sa
napakinggang kuwento?
Saan nagpunta ang
magkaibigan?
Ano ang ginawa nila sa
kanilang pinuntahan? Ano
ang ginawa ni Juan? Ano
ang ginawa ng kaniyang
mga kaibigan? Ano ang
nangyari kay Juan?
Bigyan ng sapatna oras angmag-
aaral na makapaghandangpanuto
na nais nilangipagawa sa kanilang
kaklaseupangmakabuo ng isang
bagay mula sa isangpapel.
Matapos ang inilaangoras,sabihin
sa mag-aaral na humanap ng
kapareha. Bawat isa ay magbibigay
ng kani-kanilanginihandang
panuto.
Umikot at tingnan kung tama at
maayos ang pagbibigay ng
bawat isa ng panuto.
Magpagupitsa mag-aaral nglarawan sa
lumangdiyaryo o magasin.(Kung wala,
maaaringmaghanda na angguro ng
mga larawan na gagamitin.
Siguraduhin na sapatsa lahatngmag-
aaral anglarawangihahanda.
Pakuhanin angbawatmag-aaral ng
isanglarawan.) Gamitang larawang
ginupit/napili,pagawain angmag-aaral
ng isangmaikling salaysay/talata na
may 4  5 pangungusap.Ipasulatito sa
isangpapel.Pabilugan angmga
pangngalan na ginamit.
Ano-ano ang dapat tandaan upang
maisulat muli ang ididiktang talata ng
guro?
Ipasulatangididiktangtalata.
Matapos ang gawain,kuhanin ang
papel upang bigyang-puna.
Ipasulatmuli ito ayon sa ibinigay na
puna.
Pasulatin ngisangtalata
na may lima (5) hanggang
(10) sampung
pangungusap tungkol sa
paksangsinaliksik.
Matapos ang inilaang
oras,tumawag ng ilan
upang ibahagi ang
kanilang natapos.
Ano ang
unang
pangyayari?
Ano ang
sumunod na
pangyayari?
Ano ang
suliranin?
Ano ang
naging
katapusan
ng
kuwento?
G. Paglalapat ng Aralin
sa Pangaraw-araw
na
buhay
Anong bahagi ang
nagustuhan mo sa
kuwentong napakinggan?
Bigyang-katwiran ang sagot
na ibibigay.
Ano-ano ang panuto na lagi
mong naririnig sa bahay? Sa
paaralan? Sa kalsada? Sa mga
pampublikong lugar?
Sa pagsagot sa pagsusulit, ano
ang mangyayari kung hindi mo
susundin nang maayos ang mga
Paano mo pahahalagahan ang iyong
kaibigan?
Paano makatutulong sa
iyo ang pagkaalam sa
paggamit ng mga
pangkalahatang
sanggunian sa
pagsasaliksik na
gagawin?
panutong ibinigay?
H. Paglalahat ng
Aralin
Ano ang natutuhan mo sa
kuwentong napakinggan?
Paano mo ito maisasabuhay?
Ano ang dapat tandaan sa
pagbibigay ng panuto?
Ano ang pangngalan? Ano ang dapat tandaan upang
matukoy muli ang mga pangyayari
sa binasang kuwento?
Ano-ano ang dapat tandaan upang
maisulat nang wasto ang talatang
ididikta ng guro?
Ano-ano ang
pangkalahatang
sanggunian at kalian
ginagamit ang bawat isa?
I. Pagtataya ng
Aralin
Kung bibigyan mo ng marka ang
iyong kapareha sa natapos na
gawain, ano ang ibibigay
mo?Bigyang-katwiran ang ibinigay
na marka.
5  pinakamataas
4- mataas
3- mataas--taas
2- mababa
1- pinakamababa
Ipabuod ang kuwento ni Juan Tamad.
Pabilugan angmga pangngalang
ginamit.
J. Karagdagang gawain
para sa takdang-
aralin at
remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilan ng mag-
aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilangngmag-
aaral na
nangangailangan ng
iba panggawain para
sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang
ng magaaral na
nakaunawa sa
aralin.
D. Bilangngmga mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo
nakatulong ng
lubos?
F. Anong suliranin ang
akingnaranasan na
solusyunan sa
tulong ng aking
punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo angaking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
DLL_FILIPINO 6_Q1_W2.docx

More Related Content

DLL_FILIPINO 6_Q1_W2.docx

  • 1. GRADES1 to 12 DAILY LESSON LOG School: TAMBUGAN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI Teacher: QUENNY J. AQUINO Learning Area: FILIPINO Teaching Dates and Time: AUGUST 29 - SEPTEMBER 2, 2022 (WEEK 2) Quarter: 1st Quarter MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY I. Layunin A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalasangkakayahan samapanuringpakikinigatpag-unawa sa napakinggan Naipamamalasangkakayahan attatas sa pagsasalita atpagpapahayagngsarilingideya,kaisipan,karanasan atdamdamin Naisasagawa angmapanuringpagbasa saibatibanguri ngteksto at napalalawak angtalasalitaan Naipamamalasangibatibangkasanayan upangmaunawaan angibatibangteksto Napauunlad angkasanayan sa pagsulatngibat ibanguri ngsulatin Naipamamalasangkakayahan samapanuringpanood ng ibatibanguri ng media Naipamamalasangpagpapahalaga atksanayan sa paggamitngwika sa komunikasyob atpagbasa ngibatibanguri ng panitikan B. Pamantayan sa Pagganap Nasasaulo ang isangtula/awitna napakinggan atnaisasadula angisangisyu o paksa mula sa tekstongnapakinggan Nakasasali saisangusapan tungkol sa isyu Nakabubuo ng sarilingdiksiyonaryo ngmga bagong salitamula sa mga binasa;naisasadulaangmga maaaringmangyari sa nabasangteksto Nagagamitang nakalimbagatdi- nakalimbagna mga kagamitan sa pagsasaliksik Nakasusulatngreaksyon sa isangisyu Nakagagawa ng isangblogentry tungkol sa napanood Naisasagawa angpagsali sa mga usapan attalakayan,pagkukuwento, pagtula,pagsulatngsarilingtula atkuwento C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasasagot ang mga tanong tungkol sa napakinggang kuwento F6PN-Ia-g-3.1 Nakapagbibigay ngpanuto na may higitsa limang hakbang F6PS-Ib-8 Nagagamit nang wasto ang mga pangngalan at panghalip sa pakikipag-usap sa ibatibang sitwasyon F6WG-Ia-d-2 Napagsunod-sunod angmga pangyayari sa kuwento sa tulong ng nakalarawang balangkas F6PB-Ib-5.4 Nakasusulatngidiniktangtalata F6PU-Ib-2.8 Nagagamit angpangkalahatang sanggunian F6EP-Ib-d-6 II. NILALAMAN Pagsagotsa mga Tanong Tungkol sa Napakinggang Kuwento Pagbibigay ngPanuto Paggamitng Panghalip Pagsusunod-sunod ngmga Pangyayari sa Kuwento Paggamitng Pangkalahatang Sanggunian III. KAGAMITANG PANTURO
  • 2. A. Sanggunian 1. Pahina sa Gabay ng Guro 2. Pahina sa Kagamitan ng Mag-aaral 3. Pahina sa Batayang Aklat 4. Karagdagang Kagamitan mula sa Learning Resource (LR) portal B. Iba pangkagamitang panturo Nakalarawangbalangkas IV. PAMAMARAAN A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin Ipatukoy sa mag-aaral ang ngalan ngsumusunod na larawan atkung saan ito ginagamit. Dugtungan Mo Simulan angpagbabahagi ng unang pangyayari sa napakinggangkuwento nang nagdaangaraw. Tumawag ng mag-aaral upangsundan ang pangyayaringibinigay. Gawin ito hanggangsa matapos ang kuwento. Igagalawko,Pangalanan Mo Magpatukoy ng isangbagay sa loob ng silid-aralan. Pahulaan ang inisip sa mga kaklasesa pamamagitan ng paggawa ng mga kilos upangmasabi kung ano ang bagay na ito. Itala sa pisaraangsagotng magaaral. Ipabasa angginawangtalaan. Ano ang tawag sa mga ito? Ano ang pangngalan? Sabihin angkahulugan ng salitangmay salungguhitsa bawat pangungusap. 1. Dumungaw si Angela nang marinigangmalakas na tahol ng aso. 2. Nakita niya angdalawang pulis atmga tsuper ng jeep na may nilulutas na problema sa banggaang naganap. 3. Naroon din ang kaniyang lolo,mahiligkasi itong maglagi sa may bakuran kaya kitang-kita niya ang pangyayari. Hayaang magbahagi ng karanasan ang magaaral tungkol sa pagganit ng silidaklatan. Original File Submitted and Formatted by DepEd Club Member - visit depedclub.com for more
  • 3. B. Paghahabi sa layunin ng aralin Hayaangmagbahagi angmag- aaral ngkanilangkaranasan na may kaugnayan sa mga larawang ipinakilala sanatapos na gawain. Ano ang nilaro ng magkakaibigan sa ilog? Ipabasa nang malakas ang sumusunod na pangungusap. 1. Nagpunta sina Juan sa ilog. 2. Gumawa sila ngbalsa gamit ang pinagtabitabing katawan ng puno ng saging. 3. Habangnaglalaro ang magkakaibigan, natulog naman si Juan sa isang balsa. Paano mo ipinapakita ang pagmamahal mo sa mga kaibigan? Ano-ano ang gamit na makikita sa silidaklatan? C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Ano ang nangyari kay Juan Tamad nang magpunta silang magkakaibigan sa ilog? Alamin ang mga hinuha ng mag-aaral. Isulatito sa pisara. Pakuhanin angmag-aaral ng kalahatingpapel. Bigyan sila ngmga panuto sa paggawa ng bangkangpapel. Ibigay nangisa-isaangmga hakbang. Tingnan kung nasusundan ito ng mag-aaral. Hayaang ipakita ng magaaral ang kanilang natapos na bangkang papel. Ano-ano ang pangngalan sa bawat pangungusap? Ipagamit sa sariling pangungusap ang mga natukoy na pangngalan. Ipabasa: Tanda ng Pagmamahalan Mga Diptonggo sa Tula at MahahalagangPangyayari sa Kuwento 1268 Ano-ano ang mga pangkalahatang sanggunian na makikita sa silid-aklatan? Kailan ginagamit ang bawat isa? D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 Basahin nangmalakasangJuan Tamad sa pp. 7-8 ng Mga Diptonggo sa Tula at Mahahalagang Pangyayari sa Kuwento 1268. Tungkol saaan ang napakinggang kuwento? Nasunod mo ba nang wasto ang mga panuto na ibinigay? Bakit? Bakit hindi? Ano ang ginawa mo upang makasunod nang wasto sa panutong ibinigay? Ano ang napansin ninyo nang magbigay ako ng panuto? Nakatulong ba ang aking ginawa upang makasunod ka nang wasto? Balikan ang usapan sa kuwento ni Juan Tamad. Ano-ano ang pangngalang ginamit sa usapan? Ipangkatang mag-aaral. Pagawain angbawatpangkat ng komik istrip upangipakita ang pagkakasunod ngmga pangyayari sa binasangkuwento. Dalhin angmag- aaral sa silid-aklatan. Papiliin ang bawat isa ng gagamiting pangkalahatang sanggunian upang makapagsaliksik paksang nais. -
  • 4. E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Balikan ang mga hinuha ng mag-aaral bago basahin ang Ipangkat ang mag-aaral. Bawat pangkat ay maghahanda ng panuto Kung makakausap mo si Juan Tamad, ano ang nais mong sabihin sa kaniya? Pasagutan ang ibinigay na balangkas upang maipakita ang pagkakasunod-sunod ng mga paglalahad ngbagong kasanayan #2 kuwento. Isa-isahin angmga ito at sabihin kungnangyari ba ang mga ito sa kuwento o hindi. tungkol sa paggawa ng isang laruan. Matapos ang laangoras, pagparehasin angbawatpangkat. Sasabihin ngPangkatA ang kanilangmga inihandangpanuto sa Pangkat B. Matapos ang gawain na ito, magpapalitnaman angbawat pangkat sa pagbibigay ngpanuto. Matapos ang gawain, nagawa mo ba nang maayos ang mga gawaing ibinigay ng ibang pangkat? Bakit? Bakit hindi? Gumamit ng pangngalan. Ano-ano ang pangngalang ginamit? Tama ba ang pagkakagamit ng bawat pangkat? pangyayari sa binasangkuwento. F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa formative Assessment) Sino-sino ang tauhan sa napakinggang kuwento? Saan nagpunta ang magkaibigan? Ano ang ginawa nila sa kanilang pinuntahan? Ano ang ginawa ni Juan? Ano ang ginawa ng kaniyang mga kaibigan? Ano ang nangyari kay Juan? Bigyan ng sapatna oras angmag- aaral na makapaghandangpanuto na nais nilangipagawa sa kanilang kaklaseupangmakabuo ng isang bagay mula sa isangpapel. Matapos ang inilaangoras,sabihin sa mag-aaral na humanap ng kapareha. Bawat isa ay magbibigay ng kani-kanilanginihandang panuto. Umikot at tingnan kung tama at maayos ang pagbibigay ng bawat isa ng panuto. Magpagupitsa mag-aaral nglarawan sa lumangdiyaryo o magasin.(Kung wala, maaaringmaghanda na angguro ng mga larawan na gagamitin. Siguraduhin na sapatsa lahatngmag- aaral anglarawangihahanda. Pakuhanin angbawatmag-aaral ng isanglarawan.) Gamitang larawang ginupit/napili,pagawain angmag-aaral ng isangmaikling salaysay/talata na may 4 5 pangungusap.Ipasulatito sa isangpapel.Pabilugan angmga pangngalan na ginamit. Ano-ano ang dapat tandaan upang maisulat muli ang ididiktang talata ng guro? Ipasulatangididiktangtalata. Matapos ang gawain,kuhanin ang papel upang bigyang-puna. Ipasulatmuli ito ayon sa ibinigay na puna. Pasulatin ngisangtalata na may lima (5) hanggang (10) sampung pangungusap tungkol sa paksangsinaliksik. Matapos ang inilaang oras,tumawag ng ilan upang ibahagi ang kanilang natapos. Ano ang unang pangyayari? Ano ang sumunod na pangyayari? Ano ang suliranin? Ano ang naging katapusan ng kuwento?
  • 5. G. Paglalapat ng Aralin sa Pangaraw-araw na buhay Anong bahagi ang nagustuhan mo sa kuwentong napakinggan? Bigyang-katwiran ang sagot na ibibigay. Ano-ano ang panuto na lagi mong naririnig sa bahay? Sa paaralan? Sa kalsada? Sa mga pampublikong lugar? Sa pagsagot sa pagsusulit, ano ang mangyayari kung hindi mo susundin nang maayos ang mga Paano mo pahahalagahan ang iyong kaibigan? Paano makatutulong sa iyo ang pagkaalam sa paggamit ng mga pangkalahatang sanggunian sa pagsasaliksik na gagawin? panutong ibinigay? H. Paglalahat ng Aralin Ano ang natutuhan mo sa kuwentong napakinggan? Paano mo ito maisasabuhay? Ano ang dapat tandaan sa pagbibigay ng panuto? Ano ang pangngalan? Ano ang dapat tandaan upang matukoy muli ang mga pangyayari sa binasang kuwento? Ano-ano ang dapat tandaan upang maisulat nang wasto ang talatang ididikta ng guro? Ano-ano ang pangkalahatang sanggunian at kalian ginagamit ang bawat isa? I. Pagtataya ng Aralin Kung bibigyan mo ng marka ang iyong kapareha sa natapos na gawain, ano ang ibibigay mo?Bigyang-katwiran ang ibinigay na marka. 5 pinakamataas 4- mataas 3- mataas--taas 2- mababa 1- pinakamababa Ipabuod ang kuwento ni Juan Tamad. Pabilugan angmga pangngalang ginamit. J. Karagdagang gawain para sa takdang- aralin at remediation V. MGA TALA VI. PAGNINILAY
  • 6. A. Bilan ng mag- aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya B. Bilangngmag- aaral na nangangailangan ng iba panggawain para sa remediation C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng magaaral na nakaunawa sa aralin. D. Bilangngmga mag- aaral na magpapatuloy sa remediation. E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? F. Anong suliranin ang akingnaranasan na solusyunan sa tulong ng aking punongguro at superbisor? G. Anong kagamitang panturo angaking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?