Kasaysayan ng Asya (AP 7)
Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba
1 of 7
Downloaded 608 times
More Related Content
AP 7 DLL Quarter 2 Week 2 SY 18 19
1. DAILY LESSON LOG
Sa ARALING PANLIPUNAN
Paarala
n
PANGPANG NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang Ika-7 Baitang
Guro DIEGO C. POMARCA JR. Asignatura Araling Panlipunan 7
Oras Markahan
Ikalawang Markahan,
Linggo Blg. 2
PETSA:
(Araw)
I. LAYUNIN Naipamamalas ang malalim na pag-unawa at pagpapahalaga sa kamalayan sa heograpiya , kasaysayan, kultura, lipunan, pamahalaan at ekonomiya ng mga bansa sa
rehiyon tungo sa pagbubuo ng pagkakakilanlang Asyano at magkakatuwang na pag-unlad at pagharap sa mga hamon ng Asya.
A . Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay-daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya
at sa pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano.
B . Pamantayan sa
Pagganap
Ang mga mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigaydaan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa
Asya at sa pagbuo ng pagkakilanlang Asyano.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto/ Mga Tiyak na
Layunin (Itala ang LC Code
para sa bawat isa)
AP7KSA-IIa-j-1
Napapahalagahan ang mga
kaisipang Asyano, pilosopiya at
relihiyon na nagbigay-daan sa
paghubog ng sinaunang
kabihasnang sa Asya at sa
pagbuo ng pagkakilanlang
Asyano.
AP7KSA-IIb1.3
Nabibigyang kahulugan ang
konsepto ng kabihasnan at
nailalahad ang mga katangian
nito
Mga tiyak na layunin:
Natutukoy sa mga dating
kaalaman hinggil sa
AP7KSA-IIa-j-1
Napapahalagahan ang mga
kaisipang Asyano, pilosopiya at
relihiyon na nagbigay-daan sa
paghubog ng sinaunang
kabihasnang sa Asya at sa pagbuo
ng pagkakilanlang Asyano.
AP7KSA-IIb1.3
Nabibigyang kahulugan ang
konsepto ng kabihasnan at
nailalahad ang mga katangian nito
Mga tiyak na layunin:
Nabibigyang linaw ang
pagkakahawig at pagkakaiba ng
AP7KSA-IIa-j-1
Napapahalagahan ang mga
kaisipang Asyano, pilosopiya at
relihiyon na nagbigay-daan sa
paghubog ng sinaunang
kabihasnang sa Asya at sa pagbuo
ng pagkakilanlang Asyano.
AP7KSA-IIb1.3
Nabibigyang kahulugan ang
konsepto ng kabihasnan at
nailalahad ang mga katangian nito
Mga tiyak na layunin:
Naiuugnay ang sariling pananaw
sa pag-unlad ng mga kabihasnan
sa Asya.
1
2. pagkakaroon at pag-unlad ng
kabihasnan.
Nakabubuo ng isang concept
map na naglalarawan sa
kabihasnan.
kabihasnan at sibilisasyon.
Naipaliliwanag ang katangian ng
isang sibilisadong lipunan at
pamumuhay.
Naipaliliwanag ang malinaw na
konsepto ng kabihasnan.
Naisasaloob ang paksang diwa ng
aralin.
Nakakalahok sa mga gawain sa
pagkatuto
II. NILALAMAN Paghubogng Sinaunang
Kabihasnan sa Asya
Paghubogng Sinaunang Kabihasnan
sa Asya
Paghubogng Sinaunang Kabihasnan
sa Asya
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Gabay ng Guro sa Pagtuturo
(itala ang pahina)
K to 12 BEC TG, pp ___
K to 12 BEC CG, pp ___
K to 12 BEC TG, pp ___
K to 12 BEC CG, pp ___
K to 12 BEC TG, pp ___
K to 12 BEC CG, pp ___
2. Learners Material (itala ang
pahina)
Modyul sa Aral.Pan 7
pp _____
Modyul sa Aral.Pan 7
pp 103-104
Modyul sa Aral.Pan 7
Pp 105-106
3. Batayang Aklat Asya: Noon, Ngayon at sa
Hinaharap II. 2000.
Pp.91-98
Asya: Pagusbong ng Kabihasnan II.
2008.
Pp.128-130
Asya: Noon, Ngayon at sa Hinaharap
II. 2000.
Pp.91-98
Asya: Pagusbong ng Kabihasnan II.
2008.
Pp.128-130
Asya: Noon, Ngayon at sa Hinaharap
II. 2000.
Pp.91-98
Asya: Pagusbong ng Kabihasnan II.
2008.
Pp.128-130
4. Iba pang mga Kagamitan para
sa Learning Resource Portal
B. Iba pang Sanggunian
(Learning Resources)
www.google.com para sa creative
commons na larawan ng Banaue
Rice Terraces; at piling sipi ng
teksto na naglalarawan sa natural
wonder na ito.
2
3. III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral Panimulang Gawain
(Panalangin, Trivia, Energizer
etc)
Pagtatampok ng Muddiest
Point sa klase dito
matutukoy at masusuri ng mga
mag-aaral ang kanilang dati at
bagong kaalaman.
Gagawin lamang ito sa loob ng
5 hanggang 10 minuto.
Mga Paglilinaw.
Panimulang Gawain (Panalangin,
Trivia, Energizer etc)
Open ended questions (para
matukoy ang natutunan ng mga
mag-aaral).
Mga paglilinaw.
Panimulang Gawain (Panalangin,
Trivia, Energizer etc)
Open ended questions (para
matukoy ang natutunan ng mga
mag-aaral).
Mga paglilinaw.
B. Paghahabi sa Layunin Paglalahad ng mga pamantayan
at panuntunan sa pagkatuto.
Maaaring ilahad sa bahaging ito
ang Mahalagang Tanong
(Essential Question).
Paglalahad ng mga pamantayan at
panuntunan sa pagkatuto.
Muling ilalahad sa bahaging ito
ang Mahalagang Tanong
(Essential Question).
Paglalahad ng mga pamantayan at
panuntunan sa pagkatuto.
Muling ilalahad sa bahaging ito
ang Mahalagang Tanong
(Essential Question).
C. Pag-uugnay ng mga
Halimbawa
Sa bahaging ito ay iuugnay ang
mga natutunan ng mga mag-aaral
sa mga bagong kasanayan at
pagpapamalas ng mga bagong
kakayahan
Pagtatampok ng Larawan-Suri
(Picture Analysis) maaaring
gamitin ang larawan ng
Hagdan-hagdang Palayan sa
Banaue.
Gamitin ang piling sipi ng
artikulo o teksto tungkol dito.
Ito ay pangkatang gawain (5
miyembro bawat pangkat at
bawat pangkat ay may
larawang susuriin)
Paalala: itinakda na dapat ito
bago ang paglalahad ng aralin.
Gagawin ang pagsusuri sa
Sa bahaging ito ay pagtitibayin ang
mga natutunan ng mga mag-aaral sa
mga gawain na makatutulong sa
paglinang ng kanilang pagkaunawa sa
konsepto ng Kabihasnan.
Pagtatampok ng Gawain 1
(Halinat Tuklasin, pp 103-104 ng
Learners Module)
Sasagutin ang mga pamprosesong
katanungan.
Sa bahaging ito ay inaasahang
nalinang na at napagtibay ang mga
natutunan ng mga mag-aaral tungkol
sa mga konsepto ng Kabihasnan at
Sibilisasyon.
Pagtatampok ng Gawain 3 (Suriin
Natin, pp 105-106 ng Learners
Module)
Sasagutin ang mga pamprosesong
katanungan.
3
4. tulong ng mga pamprosesong
katanungan: (a) ano ang
tinutukoy ng larawan?; (b)
paano kaya nabuo ang hagdan-
hagdang palayan sa Banaue?;
(c) ano-anong teknolohiya at
kaalaman ang nakaambag sa
pagkakabuo nito?; (d)
maituturing kaya itong isang
paglalarawan ng maunlad na
pamumumuhay? Bakit? Bakit
hindi?
Gagawin ito sa loob ng 5
minuto at karagdagang limang
minute para sa pagproseso ng
mga katanungan.
Magiging lunsaran ito ng aralin
(pagganyak o motivation).
D. Pagtatalakay sa Konsepto at
Paglinang ng Kasanayan blg 1
Konsepto ng Kabihasnan
Paalala: hindi pa maaaring
ibigay ng tahasan ang
kahulugan ng kabihasnan
(Discovery Learning approach)
Pagbasa ng teksto sa tulong ng
batayang aklat (gagawin ito sa
loob ng 10 minuto).
Kaibahan ng kahulugan ng
Kabihasnan at Sibilisasyon
Pagtalakay ng teksto sa tulong ng
batayang aklat.
E. Pagtatalakay sa Konsepto at
Paglinang ng Kasanayan blg 2
Mga katangian ng kabihasnan
Pagtalakay ng teksto sa tulong ng
batayang aklat at iba pang
sanggunian.
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Leads to Formative Assessment )
Paggawa ng Concept Map na
naglalarawan sa Kabihasnan
(gagawin ito ng pangkatan sa
loob ng 10 minuto).
Ipapaskil sa pisara ang mga
ginawang output.
Magkakaroon ng presentasyon
Pagsagot sa mga sumusunod na open-
ended statements:
Ang kabihasnan ay tumutukoy sa
____________________________
____________________________
______________.
4
5. ng mga concept map (pipiliin
ang 10 output para sa
paglalahad sa klase)
Samantalang ang sibilisasyon
naman ay inilalarawan bilang
____________________________
____________________________
_________________.
G. Paglalapat ng Aralin Anong mga pangyayari sa ating
lipunan ang maituturing mong
bunga ng pag-unlad ng
kabihasnan? (maaaring iba-iba ang
sagot).
H. Paglalahat ng Aralin Pagtatampok ng Gawain 4
(Bahagdan ng Aking Pag-unlad,
pp 106 ng Learners Module)
I. Pagtataya ng Pagkatuto EQ: Paano mo mailalarawan ang
isang kabihasnan?
EQ: Paano mo mailalarawan ang isang
kabihasnan?
Lagumang Pagsusulit (maaaring
10 aytem na Tama o Mali)
layunin nito na mataya ang
natutunan ng mga mag-aaral.
J. Karagdagang Gawain Takdang Gawain/Aralin
Ano-ano ang mga salik sa pagbuo
ng kabihasnan?
V. TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
5
6. B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation na
nakakuha ng mas mababa sa 80%
sa pagtataya.
C. Nakatulong ba ang paraang
remediation?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiya ng
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punong-guro at
superbisor.
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
LINK PARA SA IBA PANG DLL sa ARALING PANLIPUNAN
https://goo.gl/forms/vWLAXO2aUskzFsV52
6
7. B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation na
nakakuha ng mas mababa sa 80%
sa pagtataya.
C. Nakatulong ba ang paraang
remediation?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiya ng
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punong-guro at
superbisor.
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
LINK PARA SA IBA PANG DLL sa ARALING PANLIPUNAN
https://goo.gl/forms/vWLAXO2aUskzFsV52
6