ºÝºÝߣ

ºÝºÝߣShare a Scribd company logo
Grades 1 to 12
Daily Lesson Log
School Dalipit East Bo. School Grade Level III
Teacher Ma. Catherine V. Mendoza Learning Area ARALING
PANLIPUNAN
Teaching Dates
Time:
Week 9 (Mayo 1-5, 2023)
1:40-2:20 pm
Quarter 4th
DAY
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
Mayo 1, 2023 Mayo 2, 2023 Mayo 3, 2023 Mayo 4, 2023 Mayo 5, 2023
I. LAYUNIN
A. Performance Standard naipamamalas ang pangunawa sa mga
gawaing pangkabuhayan at bahaging
ginagampanan ng pamahalaan at ang
mga kasapi nito, mga pinuno at iba
pang naglilingkod tungo sapagkakaisa,
kaayusan at
kaunlaran ng mga lalawigan sa
kinabibilangang rehiyon.
naipamamalas ang pangunawa sa mga
gawaing pangkabuhayan at bahaging
ginagampanan ng pamahalaan at ang
mga kasapi nito, mga pinuno at iba
pang naglilingkod tungo sapagkakaisa,
kaayusan at
kaunlaran ng mga lalawigan sa
kinabibilangang rehiyon.
naipamamalas ang pangunawa sa
mga gawaing pangkabuhayan at
bahaging ginagampanan ng
pamahalaan at ang mga kasapi nito,
mga pinuno at iba pang naglilingkod
tungo sapagkakaisa, kaayusan at
kaunlaran ng mga lalawigan sa
kinabibilangang rehiyon.
naipamamalas ang pangunawa sa mga
gawaing pangkabuhayan at bahaging
ginagampanan ng pamahalaan at ang
mga kasapi nito, mga pinuno at iba pang
naglilingkod tungo sapagkakaisa,
kaayusan at
kaunlaran ng mga lalawigan sa
kinabibilangang rehiyon.
B. nakapagpapakita ng aktibong
pakikilahok sa mga gawaing
panlalawigan tungo sa ikauunlad ng
mga lalawigan sa kinabibilangang
rehiyon
nakapagpapakita ng aktibong
pakikilahok sa mga gawaing
panlalawigan tungo sa ikauunlad ng
mga lalawigan sa kinabibilangang
rehiyon
nakapagpapakita ng aktibong
pakikilahok sa mga gawaing
panlalawigan tungo sa ikauunlad ng
mga lalawigan sa kinabibilangang
rehiyon
nakapagpapakita ng aktibong
pakikilahok sa mga gawaing
panlalawigan tungo sa ikauunlad ng
mga lalawigan sa kinabibilangang
rehiyon
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
HOLIDAY
Naipaliliwanag ang kaugnayan
ng kapaligiran sa uri ng
pamumuhay ng mamamayan
sa lalawigan ng inabibilangang
rehiyon at sa mga lalawigan ng
ibang rehiyon
Naipaliliwanag ang kaugnayan
ng kapaligiran sa uri ng
pamumuhay ng mamamayan
sa lalawigan ng inabibilangang
rehiyon at sa mga lalawigan ng
ibang rehiyon
Naipaliliwanag ang kaugnayan
ng kapaligiran sa uri ng
pamumuhay ng mamamayan
sa lalawigan ng inabibilangang
rehiyon at sa mga lalawigan ng
ibang rehiyon
Naipaliliwanag ang kaugnayan
ng kapaligiran sa uri ng
pamumuhay ng mamamayan
sa lalawigan ng inabibilangang
rehiyon at sa mga lalawigan ng
ibang rehiyon
II. Nilalaman Kapaligiran at ang Uri ng
Pamumuhay
Kapaligiran at ang Uri ng
Pamumuhay
Kapaligiran at ang Uri ng
Pamumuhay
Kapaligiran at ang Uri ng
Pamumuhay
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
MELC p.207 MELC p.207 MELC p.207 MELC p.207
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
Modyul Pahina 6-12 Modyul Pahina 6-12 Modyul Pahina 6-12 Modyul Pahina 6-12
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
Powerpoint, larawan at
telebisoyon
Powerpoint, larawan at
telebisoyon
Powerpoint, larawan at
telebisoyon
Powerpoint, larawan at
telebisoyon
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa
nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong
aralin.
b. Pagganyak o
Paghahabi sa layunin
ng aralin/Motivation
Hulaan moa ko!
bundok
bulkan
ilog
Ipakita ang larawan at pag
usapan ito.
Hulaan mo Ako!
niyog
kapeng barako
kesong puti
GAME:
Rehiyon 4-A Quiz
(slideshare.net)
C. Paglalahad o Pag-
uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin.
Ang bawat rehiyon at
lalawigan ay mga mga
yamang lupa at tubig na
maipagmamalaki.
Nabanggit sa huling modyul
na ang pisikal na kapaligiran
ay may kaugnayan sa uri ng
pamumuhay ng mga
naninirahan dito. Naaalala
mo pa ba ito?
Ang bawat lalawigan ay
mayroong
ipinagmamalaking produkto.
D. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #1
GROUP ACTIVITY:
GROUP 1
LALAWIGAN MGA YAMANG
LUPA AT TUBIG
CAVITE
LAGUNA
BATANGAS
RIZAL
QUEZON
GROUP 2
LALAWIGAN MGA PRODUKTO
CAVITE
LAGUNA
BATANGAS
RIZAL
QUEZON
GROUP 3
LALAWIGAN HANAPBUHAY
CAVITE
LAGUNA
BATANGAS
RIZAL
QUEZON
E. Pagtalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #2
Hayaan Ang bawat grupo na
ipaliwanag ang kanilang mga
sagot.
Gumawa ng Slogan. Himukin
ang mga tao na
tangkilikin ang lokal na
produkto.
F. Paglinang sa
Kabihasaan tungo sa
Formative Assessment
(Independent Practice)
Kasabay ng ating pag-unlad
ang siya ring unti-uning
pagkasira ng ating
kapaligiran. Bilang mag-
aaral, sa paanong paraan ka
makakatulong para
pangalagaan ito?
G. Paglalapat ng Aralin
sa pang-araw-araw na
buhay
Panuto: Isulat kung Tama kung tama ang
ipinapahayag at Mali
naman kung mali.
_______1. Maraming likas na yaman ang
CALABARZON.
_______2. Maraming tao sa CALABARZON
ang umaasa sa lupa at katubigan upang
mabuhay.
_______3. Karamihan ng matatagpuan sa
Quezon ay mga kabundukan at kagubatan.
_______4. Ang CALABARZON ay mayaman
sa anyong lupa at anyong tubig.
_______5. Ang CALABARZON ay isang
rehiyon na angkop bilang taniman at
pastulan.
Iguhit ang mga produkto na
makikita sa iyong lalawigan
H. Paglalahat ng Aralin
Generalization
Malaki ang kaugnayan ng kapaligiran sa
uri ng pamumuhay ng mga tao sa
lungsod. Sa kapaligiran nagmumula ang
mga ikinabubuhay ng mga tao sa isang
lugar. Iniuugnay din ng mga tao ang uri
ng kasuotan, pananim, at gawain sa
kanilang kapaligiran.
Malaki ang kaugnayan ng kapaligiran sa
uri ng pamumuhay ng mga tao sa
lungsod. Sa kapaligiran nagmumula ang
mga ikinabubuhay ng mga tao sa isang
lugar. Iniuugnay din ng mga tao ang uri
ng kasuotan, pananim, at gawain sa
kanilang kapaligiran.
I. Pagtataya ng Aralin
Evaluation/Assessment
Panuto: Basahin ng mabuti ang
mga sumusunod na pahayag. Iguhit
ang masayang mukha sa patlang
kung Tama ang ipinapahayag ay
malungkot na mukha naman kung
Mali.
_______ 1. Malaki ang kaugnayan
ng kapaligiran sa uri ng pamumuhay
ng mga tao.
_______ 2. Ang Quezon bilang
isang bulubunduking lalawigan ay
pagsasaka ang pangunahing
ikinabubuhay ng mga tao.
_______ 3. Pangingisdaan at
pagtotroso ang pangunahing sa
Rizal.
_______ 4. Sa kapaligiran
nagmumula ang mga ikinabubuhay
ng mga
tao sa isang lugar.
_______ 5. Sa Batangas
matatagpuan ang kapatagan at
mga burol.
Panuto: Lagyan ng (✓) kung tama
ang ipinapahayag sa bawat
pangungusap
at (X) kung mali. Isulat ang sagot sa
patlang.
_______1. Sagana sa likas na
yaman ang CALABARZON.
_______2. Nakatutulong ang likas
na yaman sa ekonomiya ng
rehiyon.
_______3. Walang hanapbuhay
ang makapagkukunan sa likas na
yaman.
_______4. Ang CALABARZON ay
isang agrikultural o sakahan na
rehiyon.
_______5. Kailangan pahalagahan
ang mga likas na yaman ng
rehiyon.
Prepared by:
MA. CATHERINE V. MENDOZA
Teacher III
Noted:
EFRENIA H. JAVIER
Head Teacher III
J. Karagdagang gawain
para sa takdang-aralin
at remediation
Takdang Aralin:
.
V. MGA TALA
VI. Pagninilay
Level of Mastery:

More Related Content

DLL-ARALING PANLIPUNAN-Q4-WEEK 1.pdf

  • 1. Grades 1 to 12 Daily Lesson Log School Dalipit East Bo. School Grade Level III Teacher Ma. Catherine V. Mendoza Learning Area ARALING PANLIPUNAN Teaching Dates Time: Week 9 (Mayo 1-5, 2023) 1:40-2:20 pm Quarter 4th DAY LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES Mayo 1, 2023 Mayo 2, 2023 Mayo 3, 2023 Mayo 4, 2023 Mayo 5, 2023 I. LAYUNIN A. Performance Standard naipamamalas ang pangunawa sa mga gawaing pangkabuhayan at bahaging ginagampanan ng pamahalaan at ang mga kasapi nito, mga pinuno at iba pang naglilingkod tungo sapagkakaisa, kaayusan at kaunlaran ng mga lalawigan sa kinabibilangang rehiyon. naipamamalas ang pangunawa sa mga gawaing pangkabuhayan at bahaging ginagampanan ng pamahalaan at ang mga kasapi nito, mga pinuno at iba pang naglilingkod tungo sapagkakaisa, kaayusan at kaunlaran ng mga lalawigan sa kinabibilangang rehiyon. naipamamalas ang pangunawa sa mga gawaing pangkabuhayan at bahaging ginagampanan ng pamahalaan at ang mga kasapi nito, mga pinuno at iba pang naglilingkod tungo sapagkakaisa, kaayusan at kaunlaran ng mga lalawigan sa kinabibilangang rehiyon. naipamamalas ang pangunawa sa mga gawaing pangkabuhayan at bahaging ginagampanan ng pamahalaan at ang mga kasapi nito, mga pinuno at iba pang naglilingkod tungo sapagkakaisa, kaayusan at kaunlaran ng mga lalawigan sa kinabibilangang rehiyon. B. nakapagpapakita ng aktibong pakikilahok sa mga gawaing panlalawigan tungo sa ikauunlad ng mga lalawigan sa kinabibilangang rehiyon nakapagpapakita ng aktibong pakikilahok sa mga gawaing panlalawigan tungo sa ikauunlad ng mga lalawigan sa kinabibilangang rehiyon nakapagpapakita ng aktibong pakikilahok sa mga gawaing panlalawigan tungo sa ikauunlad ng mga lalawigan sa kinabibilangang rehiyon nakapagpapakita ng aktibong pakikilahok sa mga gawaing panlalawigan tungo sa ikauunlad ng mga lalawigan sa kinabibilangang rehiyon C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto HOLIDAY Naipaliliwanag ang kaugnayan ng kapaligiran sa uri ng pamumuhay ng mamamayan sa lalawigan ng inabibilangang rehiyon at sa mga lalawigan ng ibang rehiyon Naipaliliwanag ang kaugnayan ng kapaligiran sa uri ng pamumuhay ng mamamayan sa lalawigan ng inabibilangang rehiyon at sa mga lalawigan ng ibang rehiyon Naipaliliwanag ang kaugnayan ng kapaligiran sa uri ng pamumuhay ng mamamayan sa lalawigan ng inabibilangang rehiyon at sa mga lalawigan ng ibang rehiyon Naipaliliwanag ang kaugnayan ng kapaligiran sa uri ng pamumuhay ng mamamayan sa lalawigan ng inabibilangang rehiyon at sa mga lalawigan ng ibang rehiyon II. Nilalaman Kapaligiran at ang Uri ng Pamumuhay Kapaligiran at ang Uri ng Pamumuhay Kapaligiran at ang Uri ng Pamumuhay Kapaligiran at ang Uri ng Pamumuhay III. KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian 1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro MELC p.207 MELC p.207 MELC p.207 MELC p.207 2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral Modyul Pahina 6-12 Modyul Pahina 6-12 Modyul Pahina 6-12 Modyul Pahina 6-12 3. Mga Pahina sa Teksbuk 4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource B. Iba pang Kagamitang Panturo Powerpoint, larawan at telebisoyon Powerpoint, larawan at telebisoyon Powerpoint, larawan at telebisoyon Powerpoint, larawan at telebisoyon IV. PAMAMARAAN A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o
  • 2. pagsisimula ng bagong aralin. b. Pagganyak o Paghahabi sa layunin ng aralin/Motivation Hulaan moa ko! bundok bulkan ilog Ipakita ang larawan at pag usapan ito. Hulaan mo Ako! niyog kapeng barako kesong puti GAME: Rehiyon 4-A Quiz (slideshare.net) C. Paglalahad o Pag- uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin. Ang bawat rehiyon at lalawigan ay mga mga yamang lupa at tubig na maipagmamalaki. Nabanggit sa huling modyul na ang pisikal na kapaligiran ay may kaugnayan sa uri ng pamumuhay ng mga naninirahan dito. Naaalala mo pa ba ito? Ang bawat lalawigan ay mayroong ipinagmamalaking produkto.
  • 3. D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 GROUP ACTIVITY: GROUP 1 LALAWIGAN MGA YAMANG LUPA AT TUBIG CAVITE LAGUNA BATANGAS RIZAL QUEZON GROUP 2 LALAWIGAN MGA PRODUKTO CAVITE LAGUNA BATANGAS RIZAL QUEZON GROUP 3 LALAWIGAN HANAPBUHAY CAVITE LAGUNA BATANGAS RIZAL QUEZON E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 Hayaan Ang bawat grupo na ipaliwanag ang kanilang mga sagot. Gumawa ng Slogan. Himukin ang mga tao na tangkilikin ang lokal na produkto.
  • 4. F. Paglinang sa Kabihasaan tungo sa Formative Assessment (Independent Practice) Kasabay ng ating pag-unlad ang siya ring unti-uning pagkasira ng ating kapaligiran. Bilang mag- aaral, sa paanong paraan ka makakatulong para pangalagaan ito? G. Paglalapat ng Aralin sa pang-araw-araw na buhay Panuto: Isulat kung Tama kung tama ang ipinapahayag at Mali naman kung mali. _______1. Maraming likas na yaman ang CALABARZON. _______2. Maraming tao sa CALABARZON ang umaasa sa lupa at katubigan upang mabuhay. _______3. Karamihan ng matatagpuan sa Quezon ay mga kabundukan at kagubatan. _______4. Ang CALABARZON ay mayaman sa anyong lupa at anyong tubig. _______5. Ang CALABARZON ay isang rehiyon na angkop bilang taniman at pastulan. Iguhit ang mga produkto na makikita sa iyong lalawigan H. Paglalahat ng Aralin Generalization Malaki ang kaugnayan ng kapaligiran sa uri ng pamumuhay ng mga tao sa lungsod. Sa kapaligiran nagmumula ang mga ikinabubuhay ng mga tao sa isang lugar. Iniuugnay din ng mga tao ang uri ng kasuotan, pananim, at gawain sa kanilang kapaligiran. Malaki ang kaugnayan ng kapaligiran sa uri ng pamumuhay ng mga tao sa lungsod. Sa kapaligiran nagmumula ang mga ikinabubuhay ng mga tao sa isang lugar. Iniuugnay din ng mga tao ang uri ng kasuotan, pananim, at gawain sa kanilang kapaligiran. I. Pagtataya ng Aralin Evaluation/Assessment Panuto: Basahin ng mabuti ang mga sumusunod na pahayag. Iguhit ang masayang mukha sa patlang kung Tama ang ipinapahayag ay malungkot na mukha naman kung Mali. _______ 1. Malaki ang kaugnayan ng kapaligiran sa uri ng pamumuhay ng mga tao. _______ 2. Ang Quezon bilang isang bulubunduking lalawigan ay pagsasaka ang pangunahing ikinabubuhay ng mga tao. _______ 3. Pangingisdaan at pagtotroso ang pangunahing sa Rizal. _______ 4. Sa kapaligiran nagmumula ang mga ikinabubuhay ng mga tao sa isang lugar. _______ 5. Sa Batangas matatagpuan ang kapatagan at mga burol. Panuto: Lagyan ng (✓) kung tama ang ipinapahayag sa bawat pangungusap at (X) kung mali. Isulat ang sagot sa patlang. _______1. Sagana sa likas na yaman ang CALABARZON. _______2. Nakatutulong ang likas na yaman sa ekonomiya ng rehiyon. _______3. Walang hanapbuhay ang makapagkukunan sa likas na yaman. _______4. Ang CALABARZON ay isang agrikultural o sakahan na rehiyon. _______5. Kailangan pahalagahan ang mga likas na yaman ng rehiyon.
  • 5. Prepared by: MA. CATHERINE V. MENDOZA Teacher III Noted: EFRENIA H. JAVIER Head Teacher III J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation Takdang Aralin: . V. MGA TALA VI. Pagninilay Level of Mastery: