1. GRADES1 to 12
DAILY LESSON LOG
School: TAMBUGANELEMENTARYSCHOOL GradeLevel: VI
Teacher: QUENNY J. AQUINO LearningArea: ESP
TeachingDatesand
Time:
AUGUST 22-26,2022(WEEK1)
Quarter: 1ST QUARTER
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalasangpag-unawa sa kahalagahan ngpagsunod sa mga tamang hakbangbago makagawa ng isangdesisyon parasa ikabubuti nglahat
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa angtamangdesisyon nangmay katatagan ng loob para sa ikabubuti nglahat
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulatangcode ng bawat
kasanayan)
1.Naisasagawa ang mga
tamang hakbang na
makatutulong sa pagbuo ng
isang desisyon na
makabubuti sa pamilya
1.1 pagsusuri nang mabuti sa
mga bagay na may kinalaman
sa sarili at pangyayari
Nakasusuri nang mabuti
bago magbigay ng desisyon
EsP6PKP-1a-i-37
1.Naisasagawa ang mga tamang
hakbang na makatutulong sa
pagbuo ng isang desisyon na
makabubuti sa pamilya
1.1 pagsusuri nang mabuti sa
mga bagay na may kinalaman
sa sarili at pangyayari
Nakasususuri nang mabuti
bago magbigay ng desisyon
EsP6PKP-1a-i-37
1.Naisasagawa ang mga tamang
hakbang na makatutulong sa
pagbuo ng isang desisyon na
makabubuti sa pamilya
1.1 pagsusuri nang mabuti sa
mga bagay na may kinalaman sa
sarili at pangyayari
Naipakikita sa gawa ang
wastong desisyon
EsP6PKP-1a-i-37
1.Naisasagawa ang mga tamang
hakbang na makatutulong sa
pagbuo ng isang desisyon na
makabubuti sa pamilya
1.1 pagsusuri nang mabuti sa
mga bagay na may kinalaman sa
sarili at pangyayari
Naipakikita sa gawa ang
wastong desisyon
EsP6PKP-1a-i-37
1.Naisasagawa ang mga tamang
hakbang na makatutulong sa
pagbuo ng isang desisyon na
makabubuti sa pamilya
1.1 pagsusuri nang mabuti sa
mga bagay na may kinalaman
sa sarili at pangyayari
Nasasabi ang opinyon bago
gumawa ng desisyon
EsP6PKP-1a-i-37
II. NILALAMAN MapanuringPag-iisip
(Critical Thinking)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ngGuro Sulo ng Buhay 6
Pahina 14-15
Sulo ng Buhay 6
Pahina 14-15
Sulo ng Buhay 6
Pahina 14-15
Sulo ng Buhay 6
Pahina 14-15
Sulo ng Buhay 6
Pahina 14-15
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang- Mag-aaral
Sulo ng Buhay 6
Pahina 47-48
Sulo ng Buhay
Pahina 47-48
Sulo ng Buhay 6
Pahina 47-48
Sulo ng Buhay 6
Pahina 48-49
Sulo ng Buhay 6
Pahina 48-49
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. KaragdagangKagamitan Mula sa
Portal ng LearningResource
TG, LM Grade 6
B. Iba pangKagamitangPanturo Video clips,tsart,bond
paper,meta cards,organizer,
mga larawan
Video clips,tsart,bond
paper,meta cards,organizer,
mga larawan
Video clips,tsart,bond paper,
mete cards,organizer,mga
larawan
Video clips,tsart,bond paper,
meta cards,organizer
Video clips,tsart,bond paper,
meta cards,mga larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sanakaraangaralin
at/o pagsisimulangbagong aralin
Pagpapakita nglarawan
Ano angnakikita nyo sa
Ano angpabatid ng alkaldesa
kaniyangmga kabarangay?
Bakitkailangan natingsuriing
mabuti angsitwasyon bago
Ano angiyong karanasan sa
iyongtahanan na nagpakita ng
Magbigay ng dyaryo o mga
larawan sa mga bata.
2. larawan? gumawa ng desisyon? pagsusuri bago ka gumawa ng
desisyon?
B. Paghahabi sa layunin ngaralin Basahin angmaiklingkwento
sa pahina 47-48 ngBatayang
Aklat
Kailan pumayagangmga tao na
mabakuran angilog?
Magpakita ng isangvideo clips na
may kaugnayan sa pagsusuri ng
pangyayari bago gumawa ng
desisyon.
Magpakita ng mga larawan at
sabihin kungnagpapakita ng
tamang pagsusuri o hindi
Ipangkatsa apatat gumupit ng
mga larawangnagpapakita ng
pagsusuri bago magdesisyon.
Idikitito sa pisara
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
sa bagong aralin
Ano angibinalita ngalkaldena
kanyanggagawin para sa
kanyangmga nasasakupan?
Bakitayaw ng mamamayan ang
pagbabakod sa ilognoonguna?
Magpakita ng larawan kung
nagpapakita ngtamang
desisyon.
Ano angnapanood ninyo sa video
clips?
Ano angpagsusuringginawa ng
mga tauhan sa video clips?
Sang-ayon ka ba sa kanilang
ginawa?
Alingmga larawan ang
nagpapakita ng pagsusuri atalin
naman ang hindi?
Bigyangpagkakataon ang bawat
grupo sa kanilangreport.
D. Pagtatalakay ngbagong
konsepto at paglalahad ngbagong
kasanayan #1
Bakitkailangan niyang
pabakuran angilog?
Pumalakpak ngtatlo kung tama
ang isinasaad ngpangungusap
at dalawangpadyak kungmali
1. Pinilitdumaan ni Richard sa
bawal na tawiran sapagkatsiya
ay nagmamadali.
2. Ayaw lumagda ni Gracesa
isang petisyon sapagkathindi
pa niya napag-aralan kungano
ang magigingepekto nito sa
nakararami.
3. Ipauubaya nalangninyo sa
inyongpangulo ang pagpapasya.
4. Magalinganginyonglider sa
klasekaya ipinauubaya na ninyo
sa kanya anglahatng desisyon.
PangkatangGawain:
G1-Gumawa ng isangslogan na
nagpapahayagngpagsusuri sa
isangsitwasyon
G2- Gumuhit ng isangmatalinong
pagpapasya
G3- Bumuo ng isangawitng
tamang pagpapasya
G4- Sumulat ng dalawang
pangyayari ngnangangailangan ng
matalinongpagpapasya
Sabihin Ang HOORAY!kungmay
tamang pagsusuri at HEP HEP!
Kung mali.
1. Lumahok sa paligsahan sa
pagsasayawatumuwi agad
2. Bumili ng pagkain ngunit
kulangang pera
3. Nagpatala sa paintingcontest
at nanalo
4. Pumasok sa paaralan ngunit
nakalimutangsagutin ang
takdang aralin
5. Nag-aral ngmabuti kaya
tumaas ang mga marka
Ano anggagawin mo upang
maging matagumpay ang iyong
desisyon sa lahatng
pagkakataon?
E. Pagtalakay ngbagong konsepto
at paglalahad ngbagong
kasanayan #2
Alin ang nagbibigay ngmas
maramingbenepisyo sa mga
tao, ang mabakuran angilogo
ang manatili itongbukas sa
mga tao?
PangkatangGawain: Ipakita sa
pamamagitan ng dula dulaan
ang tamang pagsusuri samga
sumusunod na pangyayari.
G1-Paggawa ng proyekto sa EsP
G2- Pagpupulongng pangulo ng
inyongklasetungkol sa
pagpipintura ngflower box
G3- Paglikomng pondo para sa
nasalanta ngsunog
Magpangkat sa apatatgumawa ng
isangiskito sitwasyon na
nagpapakita ngpagsusuri bago
isagawa angdesisyon.(3 minuto)
Bakitkailangangsuriingmabuti
ang pangyayari bago magbigay
ng desisyon?
Ano angnaidudulotnito sa atin?
Sabihin kungtama o mali
1. Ipaubaya sa magulangang
lahatng iyongdesisyon sa buhay
2. Mahusay ka sa inyongklase
kaya sa iyo pinauubaya anglahat
ng desisyon.
3. Walangtanongtanong na
sumang-ayon sa isang pasyang
gagawin upang hindi na
magtagal ang usapan.
3. G4- Paglilinisngpalikuran ng
classroomofficers
F. Paglinangsa Kabihasnan (Tungo
sa Formative Assessment 3)
PangkatangGawain:
G1- Iguhitang isangmalinis na
ilog
G2- Itala angtatlongdahilan o
pangyayari kunghindi
naipabakod angilog
G3- Ilarawan angkatangian ng
isangalkalde
G4- Sumulat ng isangposter
na nagpapakita ngtamang
pagsusuri bago gumawa ng
isangdesisyon
Sagutin nang pasalita:
Ipaliwanagkungano ang
magigingpasya para sa ganitong
sitwasyon.
Hinilingngpangulo ng inyong
klasena magkaroon kayo ng
isangpalatuntunan upang
makalikomng pondo para
maisagawa anginyong
proyekto. Iyon ay
nangangailangan nginyong
oras,paggawa atpera. Sasang-
ayon ka ba o hindi? Bakit?
Ano angdapat gawin bago
gumawa ng isangdesisyon?
Magbahagi ng isang pangyayari
sa paaralan na naranasan mo at
paano mo ito nadesisyunan.
Magbahagi ng isangpangyayari
sa iyongkaklasena nagpapakita
ng mapanuringpag-iisip.Ibahagi
ito sa klase
G. Paglalapatngaralin sa pang-
araw- arawna buhay
Kung isa kayo sa mga
naninirahan doon,tututol din
ba kayo o papaya kaagad?
Bakitopo? BakitHindi po
Inatasan ka ngiyongguro na
lumahok sa isangsingingcontest
at kailangan mongmag-ensayo
tuwing hapon bago ang
uwian,ano angmagiging pasya
mo? Bakit?
Nais mong manood ng palabassa
plasa nginyongbarangay ngunit
kailangan mongmag-aral ngiyong
aralin parasa pagsusulitbukas.
Ano angiyong magiging
pagpapasya?
Ano angiyong nararamdaman
kapaggumawa ka ng isang
bagay at di mo nasuri bago
magdesisyon?
Ano angiyong nararamdaman
kapaggumawa ka ng isang
desisyon na hindi mo ito sinuri?
H. PaglalahatngAralin Tandaan:
Suriin nangmabuti ang sarili
bago magbigay ng desisyon.
Sumuri munang mabuti mabuti
bago magbigay ng desisyon
upang makagawa ng mabuting
pagpapasya.
Magingmatalino sa pagsusuri ng
sitwasyon bago magbigay ng
tamang pagpapasya.
Mahalagangsuriin muna ang
sarili atpangyayari bago
magbigay ng desisyon.
Tandaan Natin:
Ang batang may mapanuring
pag-iisip ay matalino at
maparaan.
I. Pagtataya ng Aralin Ibigay angiyongpagpapasya
sa pangyayaringito:
Aayusin angisangbahagi ng
inyongsilid-aralan,
pansamantalanglilipatkayo
sa isangmasikip na lugar,
sasang-ayon ka banglumipat?
Bakit?
Thumbs up/Thums down
1. Agarang magbigay ng
desisyon para malunasan ang
suliranin.
2. Isipin nangtama anglahatng
sasabihin para mabigyan ng
tamang desisyon anganumang
problema.
3. Iasa sa lider angdesisyon
palagi kapagmay pangkatang
gawain.
4. Timbangin ang bawat detalye
sa solusyon ngbawatproblema
bago magpasya.
Ipakita sa gawa angiyongdesisyon
sa sitwasyongito (gumamit ng
rubrics)
Hinilingngiyongina na lumiban ka
muna sa klasedahil magbabantay
ka ng iyongkapatid sapagkatmay
mahalagangbagay siyang
aasikasuhin.
Ano angiyong magigingpasya?
Paano mo ito susuriin?
Ipakita sa gawa angyong
desisyon sa sitwasyongito.
Inutusan ka ng iyong guro na
magdilignghalaman ngunitmay
takdang gawain ka pangdapat
sundin sa kantina.Ano angiyong
desisyon?
Ipaliwanagsa isangtalata ang
iyongopinyon sa sitwasyongito.
(Gumamit ng rubrics)
Bilangisangbata,iaasako palagi
sa lider angdesisyon kapagmay
pangkatanggawain.
4. 5. Sumang-ayon nalangkag
inihain na angdesisyon sa isang
tao.
J. KaragdagangGawain para sa
takdang- aralin atremediation
Isulatnangpatalata angiyong
sarilingdesisyon:
Magalingmagsalita ngIngles
ang inyonglider kaya
sumasang-ayon kayo sa lahat
ng naisin nya.
Sabihin angiyongpagsusuri sa
sitwasyongito:
Niyaya ka ng iyong kaklasena
magcutting class dahil maglalaro
kayo ng basketbol.Ano ang
iyongmagigingpasya?
Sumulat ng isangkaranasan na
nagpapakita ngpagsusuri bago
magbigay ng desisyon.
Itala angiyongkaranasan noong
ikaway nasa ikalimangbaitang
na nagpapakita ngtamang
pagsusuri bago gumawa ng
isangdesisyon.
Sumulat ng limangkaranasan na
sinuri mo muna bago nagbigay
ng desisyon.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilangngmag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilangngmga-aaral na
nangangailangan ngiba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilangngmag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilangngmga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulongng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin angaking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng akingpunungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan angaking
nadibuho na nais kongibahagi sa
mga kapwa ko guro?