際際滷

際際滷Share a Scribd company logo
GRADES1 to 12
DAILY LESSON LOG
School: TAMBUGAN ELEMENTARY SCHOOL GradeLevel: VI
Teacher: QUENNY J.AQUINO LearningArea: FILIPINO
TeachingDatesand
Time:
AUGUST 22-26,2022(WEEK1)
Quarter: 1ST QUARTER
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalasangkakayahan samapanuringpakikinigatpag-unawa sa napakinggan
Naipamamalasangkakayahan attatas sa pagsasalita atpagpapahayagngsarilingideya,kaisipan,karanasan atdamdamin
Naisasagawa angmapanuringpagbasa saibatibanguri ngteksto at napalalawak angtalasalitaan
Naipamamalasangibatibangkasanayan upangmaunawaan angibatibangteksto
Napauunlad angkasanayan sa pagsulatngibat ibanguri ngsulatin
Naipamamalasangkakayahan samapanuringpanood ng ibatibanguri ng media
Naipamamalasangpagpapahalaga atkasanayan sapaggamitngwika sa komunikasyon atpagbasa ngibat ibanguri ngpanitikan
B. Pamantayan sa Pagganap
Nasasaulo ang isangtula/awitna napakinggan atnaisasadula angisangisyu o paksa mula sa tekstongnapakinggan
Nakasasali saisangusapan tungkol sa isyu
Nakabubuo ng sarilingdiksiyonaryo ngmga bagong salitamula sa mga binasa;naisasadulaangmga maaaringmangyari sa nabasangteksto
Nagagamit angnakalimbagatdi-nakalimbagna mga kagamitan sa pagsasaliksik
Nakasusulatngreaksyon sa isangisyu
Nakagagawa ng isangblogentry tungkol sa napanood
Naisasagawa angpagsali sa mga usapan attalakayan,pagkukuwento, pagtula,pagsulatngsarilingtula atkuwento
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
Nasasagot ang mga
tanong tungkol sa
napakinggang pabula
F6PN-Ia-g-3.1
Nagagamit nang wasto
ang mga pangngalan sa
pakikipag-usap sa ibat
ibangsitwasyon
F6WG-Ia-d-2
Nagagamit nang wasto ang mga
panghalip sa pakikipag-usap sa
ibat
ibangsitwasyon
F6WG-Ia-d-2
Naiuugnay ang binasa
sa sarilingkaranasan
F6PB-Ia-1
Nasisipi angisang
talata mula sa huwaran
F6PU-Iac.2
II. NILALAMAN
Pagsagotsa mga Tanong
Tungkol sa
NapakinggangPabula
Wastong Paggamit ng
Pangngalan sa
Pakikipagusap sa Ibat
Ibang Sitwasyon
Wastong Paggamit ng Panghalip sa
Pakikipagusap sa Ibat Ibang
Sitwasyon
Pag-uugnay ng Binasa sa Sariling
Karanasan
Pagsipi ngisangTalatamula sa
Huwaran
III. MGA KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay ngGuro
2. Pahina sa Kagamitang
ng Mag-aaral
3. Pahina sa BatayangAklat
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource (LR)
Sipi ng kuwentong Ang
Tipaklong at ang Paruparo
mula MISOSA
Panghalip/
Pagsusunod-sunod ngmga
Pangyayari/Pagsulat
ng Sulatin 6824
pp.2-3
Sipi ng Kuwentong Ang
Tipaklong at ang Paruparo
mula MISOSA
Panghalip/
Pagsusunod-sunod ngmga
Pangyayari/Pagsulat
ng Sulatin 6824
pp.2-3
Kuwento ng
Magkapatid na Daga: Si
Kiko at si Tomas |
Kuwento ng
Magkapatid na Daga:
Pakikipagsapalaran sa
Siyudad 11911
B. Iba pangmga Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral saNakaraang
Aralin at/o Pagsisimulang
Bagong Aralin
Pahanapin ng kapareha ang
bawat isa. Ibahagi ang sagot
sa mga tanong na ibibigay.
Itanong:
Sino ang iyong matalik na
kaibigan?
Ilarawan siya.
Magpakita ng isang
larawan.Kungwala,
maaari namanggamitin
na lamangang
kapaligiran. Pagawain
ng pangungusap tungkol
sa larawan.
Ano ang pangngalan? Saang lugar ninyo ng iyong
kaibigan nais makarating?
Bigyang-katwiran ang sagot.
Balikan angkuwento nina Tomas
at Kiko. Ano-ano ang nangyari sa
kanilang pakikipagsapalaran sa
siyudad?
B. Paghahabi sa Layunin ng
Aralin
Kuhanin ang pananaw ng mag-
aaral sa: masusubok ang tunay
na kaibigan sa oras ng
pangangailangan.
Isulat sa pisara ang mga
pangungusap na ibibigay
ng mag-aaral.
Ipabasa muli angmga ito.
Pangkatin angmag-aaral.
Papaghandain ang bawat pangkat ng
isang talata/sanaysay tungkol
sa isanglugar sa pamayanan atkung
paano ito nakatutulong sa
mamamayan.
Ipatukoy ang ginamitna pangngalan.
Saan nakipagsapalaran ang
magkaibigan na Kiko at Tomas?
Isulat sa pisara ang mga
pangungusap na ibibigay ng
mag-aaral.
Ipabasa angmga ito. Tama ba
ang pagkakasulatng mga ito?
Malinaw ba ang pagkakasabi ng
bawat diwa ng pangungusap?
C. Pag-uugnay ng
mga
Halimbawa sa
Bagong Aralin
Paano maipakikita ang
pagigingmabutingkaibigan?
Basahin nangmalakas ang
pabulangAng Tipaklongat
ang
Parupariosa mag-aaral
(MISOSA 6824,pp. 2-3)
Ano angpangngalan sa
bawat pangungusap?
Ano angpangngalan?
Ipabasa:
Magkapatid na Daga: Si
Kiko at si Tomas |
Kuwento ng
Magkapatid na Daga:
Pakikipagsapalaran sa
Siyudad 11911
D. Pagtalakay sa Bagong
Konsepto
at Paglalahad ngBagong
Kasanayan #1
Pasagutan sa bawatpangkatng
mag-aaral.Papaghandain silang
malikhaingpag-uulat.
1. Sino ang mga tauhan sa
kuwento? Ilarawan ang
bawat isa.
2. Ano angproblema ng
magkakaibigan sa kuwento?
3. Paano ito nalutas?
4. Bakitmaituturingna
magkaibigan sinaParuparo
at
Tipaklong?
Pangkatin ang mag-aaral.
Papaghandain ang bawat
pangkat ng isang usapan
na maaaringmapakinggan
mula kina Paruparo at
Tipaklong. Ipatukoy sa
mga nakinig sa
pagtatanghal ang mga
pangngalan na ginamit.
Pahanapin ng kapareha ang bawat
isa. Ano-ano ang ginagawa ninyong
magkaibigan? Saan-saan kayo
pumupunta?
Ipatukoy ang mga pangngalangginamit
ng kapareha.
Sino ang magkaibigan sa
kuwento?
Ano-ano ang kinahihiligan ng
magkaibigan? Saan sila
nagpunta? Ano-ano ang
nangyari sa kanila sa siyudad?
Tumawag ng ilang mag-aaral
upang isulat ang mga
pangungusap na tinalakay upang
maging talata.
E. Pagtalakay sa Bagong
Konsepto
at Paglalahad ngBagong
Kasanayan #2
Pasagutan ang mga tanong sa
MISOSA 6824,pp. 3.
Papiliin ang bawat isa
kung sino ang nais nila
mula kina Paruparo at
Tipaklong.
Papaghandain angbawat
isa ngnais nilangsabihin sa
napilingtauhan.
Siguraduhin na magagamit
ang pangngalan sa
gagawingmonologue.
Magpagupitng isanglarawan mula sa
lumangdiyaryo o magasin.
Magpagawa ng tatlong pangungusap
gamit ang pangngalan tungkol sa
larawangginupit.
Ano-ano ang nagingkaranasan ng
magkaibigan?
May ganito ka rin bang
karanasan?
(Hayaangmagbahagi ng
karanasan angmag-
aaral)
Tama ba ang pagkakasulatng
talata? Tama ba angmga bantas
na ginamit?
Tama ba ang margin sa kanan at
kaliwa? Maayos baa ng
pagkakasulatngmga salita at
pangungusap?
F. Paglinang sa Kabihasaan
(tungo sa Pormatibong
Pagtataya)
Hayaang magbahagi ang mag-
aaral ngkanilangkaranasan sa
siyudad o sa bayan.
Ipasipi ang natapos na talata sa
isang malinis na papel.
G. PaglalapatngAralin sa
Pang-araw-arawna Buhay
Sino sa dalawangmagkaibigan
ang naibigan mo? Ipaliwanag
ang sagot.
Bakitmahalaga ang
pagkakaroon ng isang
kaibigan?
H. PaglalahatngAralin Ano ang natutuhan mo sa
magkaibigang Paruparo at
Tipaklong?
Ano angpangngalan? Ano ang pangngalan?
I. Pagtataya ng Aralin
J. KaragdagangGawain
para sa takdang-aralin at
remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilangngmag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ngmag-aaral na
nangangailangan ngiba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulongba angremedial?
Bilangngmag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilangngmga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulongng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin angaking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng akingpunungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitangpanturo
ang akingnadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

More Related Content

DLL_FILIPINO 6_Q1_W1.docx

  • 1. GRADES1 to 12 DAILY LESSON LOG School: TAMBUGAN ELEMENTARY SCHOOL GradeLevel: VI Teacher: QUENNY J.AQUINO LearningArea: FILIPINO TeachingDatesand Time: AUGUST 22-26,2022(WEEK1) Quarter: 1ST QUARTER MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY I. LAYUNIN A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalasangkakayahan samapanuringpakikinigatpag-unawa sa napakinggan Naipamamalasangkakayahan attatas sa pagsasalita atpagpapahayagngsarilingideya,kaisipan,karanasan atdamdamin Naisasagawa angmapanuringpagbasa saibatibanguri ngteksto at napalalawak angtalasalitaan Naipamamalasangibatibangkasanayan upangmaunawaan angibatibangteksto Napauunlad angkasanayan sa pagsulatngibat ibanguri ngsulatin Naipamamalasangkakayahan samapanuringpanood ng ibatibanguri ng media Naipamamalasangpagpapahalaga atkasanayan sapaggamitngwika sa komunikasyon atpagbasa ngibat ibanguri ngpanitikan B. Pamantayan sa Pagganap Nasasaulo ang isangtula/awitna napakinggan atnaisasadula angisangisyu o paksa mula sa tekstongnapakinggan Nakasasali saisangusapan tungkol sa isyu Nakabubuo ng sarilingdiksiyonaryo ngmga bagong salitamula sa mga binasa;naisasadulaangmga maaaringmangyari sa nabasangteksto Nagagamit angnakalimbagatdi-nakalimbagna mga kagamitan sa pagsasaliksik Nakasusulatngreaksyon sa isangisyu Nakagagawa ng isangblogentry tungkol sa napanood Naisasagawa angpagsali sa mga usapan attalakayan,pagkukuwento, pagtula,pagsulatngsarilingtula atkuwento C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasasagot ang mga tanong tungkol sa napakinggang pabula F6PN-Ia-g-3.1 Nagagamit nang wasto ang mga pangngalan sa pakikipag-usap sa ibat ibangsitwasyon F6WG-Ia-d-2 Nagagamit nang wasto ang mga panghalip sa pakikipag-usap sa ibat ibangsitwasyon F6WG-Ia-d-2 Naiuugnay ang binasa sa sarilingkaranasan F6PB-Ia-1 Nasisipi angisang talata mula sa huwaran F6PU-Iac.2 II. NILALAMAN Pagsagotsa mga Tanong Tungkol sa NapakinggangPabula Wastong Paggamit ng Pangngalan sa Pakikipagusap sa Ibat Ibang Sitwasyon Wastong Paggamit ng Panghalip sa Pakikipagusap sa Ibat Ibang Sitwasyon Pag-uugnay ng Binasa sa Sariling Karanasan Pagsipi ngisangTalatamula sa Huwaran III. MGA KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian 1. Pahina sa Gabay ngGuro
  • 2. 2. Pahina sa Kagamitang ng Mag-aaral 3. Pahina sa BatayangAklat 4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource (LR) Sipi ng kuwentong Ang Tipaklong at ang Paruparo mula MISOSA Panghalip/ Pagsusunod-sunod ngmga Pangyayari/Pagsulat ng Sulatin 6824 pp.2-3 Sipi ng Kuwentong Ang Tipaklong at ang Paruparo mula MISOSA Panghalip/ Pagsusunod-sunod ngmga Pangyayari/Pagsulat ng Sulatin 6824 pp.2-3 Kuwento ng Magkapatid na Daga: Si Kiko at si Tomas | Kuwento ng Magkapatid na Daga: Pakikipagsapalaran sa Siyudad 11911 B. Iba pangmga Kagamitang Panturo IV. PAMAMARAAN A. Balik-Aral saNakaraang Aralin at/o Pagsisimulang Bagong Aralin Pahanapin ng kapareha ang bawat isa. Ibahagi ang sagot sa mga tanong na ibibigay. Itanong: Sino ang iyong matalik na kaibigan? Ilarawan siya. Magpakita ng isang larawan.Kungwala, maaari namanggamitin na lamangang kapaligiran. Pagawain ng pangungusap tungkol sa larawan. Ano ang pangngalan? Saang lugar ninyo ng iyong kaibigan nais makarating? Bigyang-katwiran ang sagot. Balikan angkuwento nina Tomas at Kiko. Ano-ano ang nangyari sa kanilang pakikipagsapalaran sa siyudad? B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Kuhanin ang pananaw ng mag- aaral sa: masusubok ang tunay na kaibigan sa oras ng pangangailangan. Isulat sa pisara ang mga pangungusap na ibibigay ng mag-aaral. Ipabasa muli angmga ito. Pangkatin angmag-aaral. Papaghandain ang bawat pangkat ng isang talata/sanaysay tungkol sa isanglugar sa pamayanan atkung paano ito nakatutulong sa mamamayan. Ipatukoy ang ginamitna pangngalan. Saan nakipagsapalaran ang magkaibigan na Kiko at Tomas? Isulat sa pisara ang mga pangungusap na ibibigay ng mag-aaral. Ipabasa angmga ito. Tama ba ang pagkakasulatng mga ito? Malinaw ba ang pagkakasabi ng bawat diwa ng pangungusap?
  • 3. C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Bagong Aralin Paano maipakikita ang pagigingmabutingkaibigan? Basahin nangmalakas ang pabulangAng Tipaklongat ang Parupariosa mag-aaral (MISOSA 6824,pp. 2-3) Ano angpangngalan sa bawat pangungusap? Ano angpangngalan? Ipabasa: Magkapatid na Daga: Si Kiko at si Tomas | Kuwento ng Magkapatid na Daga: Pakikipagsapalaran sa Siyudad 11911 D. Pagtalakay sa Bagong Konsepto at Paglalahad ngBagong Kasanayan #1 Pasagutan sa bawatpangkatng mag-aaral.Papaghandain silang malikhaingpag-uulat. 1. Sino ang mga tauhan sa kuwento? Ilarawan ang bawat isa. 2. Ano angproblema ng magkakaibigan sa kuwento? 3. Paano ito nalutas? 4. Bakitmaituturingna magkaibigan sinaParuparo at Tipaklong? Pangkatin ang mag-aaral. Papaghandain ang bawat pangkat ng isang usapan na maaaringmapakinggan mula kina Paruparo at Tipaklong. Ipatukoy sa mga nakinig sa pagtatanghal ang mga pangngalan na ginamit. Pahanapin ng kapareha ang bawat isa. Ano-ano ang ginagawa ninyong magkaibigan? Saan-saan kayo pumupunta? Ipatukoy ang mga pangngalangginamit ng kapareha. Sino ang magkaibigan sa kuwento? Ano-ano ang kinahihiligan ng magkaibigan? Saan sila nagpunta? Ano-ano ang nangyari sa kanila sa siyudad? Tumawag ng ilang mag-aaral upang isulat ang mga pangungusap na tinalakay upang maging talata. E. Pagtalakay sa Bagong Konsepto at Paglalahad ngBagong Kasanayan #2 Pasagutan ang mga tanong sa MISOSA 6824,pp. 3. Papiliin ang bawat isa kung sino ang nais nila mula kina Paruparo at Tipaklong. Papaghandain angbawat isa ngnais nilangsabihin sa napilingtauhan. Siguraduhin na magagamit ang pangngalan sa gagawingmonologue. Magpagupitng isanglarawan mula sa lumangdiyaryo o magasin. Magpagawa ng tatlong pangungusap gamit ang pangngalan tungkol sa larawangginupit. Ano-ano ang nagingkaranasan ng magkaibigan? May ganito ka rin bang karanasan? (Hayaangmagbahagi ng karanasan angmag- aaral) Tama ba ang pagkakasulatng talata? Tama ba angmga bantas na ginamit? Tama ba ang margin sa kanan at kaliwa? Maayos baa ng pagkakasulatngmga salita at pangungusap? F. Paglinang sa Kabihasaan (tungo sa Pormatibong Pagtataya) Hayaang magbahagi ang mag- aaral ngkanilangkaranasan sa siyudad o sa bayan. Ipasipi ang natapos na talata sa isang malinis na papel. G. PaglalapatngAralin sa Pang-araw-arawna Buhay Sino sa dalawangmagkaibigan ang naibigan mo? Ipaliwanag ang sagot. Bakitmahalaga ang pagkakaroon ng isang kaibigan?
  • 4. H. PaglalahatngAralin Ano ang natutuhan mo sa magkaibigang Paruparo at Tipaklong? Ano angpangngalan? Ano ang pangngalan? I. Pagtataya ng Aralin J. KaragdagangGawain para sa takdang-aralin at remediation V. MGA TALA VI. PAGNINILAY A. Bilangngmag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya B. Bilang ngmag-aaral na nangangailangan ngiba pang gawain para sa remediation C. Nakatulongba angremedial? Bilangngmag-aaral na nakaunawa sa aralin D. Bilangngmga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulongng lubos? Paano ito nakatulong? F. Anong suliranin angaking naranasan na solusyunan sa tulong ng akingpunungguro at superbisor? G. Anong kagamitangpanturo ang akingnadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?