際際滷

際際滷Share a Scribd company logo
Grades 1 to 12
Daily Lesson Log
School Dalipit East Bo. School Grade Level III
Teacher Ma. Catherine V. Mendoza Learning Area MAPEH
Teaching Dates
Time:
Week 5 (March 13-17, 2023)
2:20-3:00 pm
Quarter 3rd
DAY
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
Marso 13, 2023 Marso 14, 2023 Marso 15, 2023 Marso 16, 2023 Marso 17, 2023
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
demonstrates Understanding
of the basic concepts of
dynamics in order to respond to
conducting gestures using
demonstrates understanding
of shapes, colors and
principle repetition and
emphasis through
printmaking (stencils
demonstrates understanding of
movement in relation to time,
force and flow
Understands the
importance of keeping the
home environment
healthful.
demonstrates
understanding
of factors that affect
the choice of health
information and
products
B. Pamantayan sa Pagganap sings songs with proper
dynamics following bass
exhibits basic skills in making
a design for a print and
producing several clean
copies of the prints
performs movements
accurately involving time,
force, and flow
practices for a healthful
home environment.
demonstrates
critical thinking skills
as a wise consumer
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
distinguishes loud, medium,
and soft in music.
MU3DY-IIId2
explains the meaning of the
design created A3PRIIIe
2. Moves:
皰 at slow, slower, slowest/fast,
faster, fastest pace using light,
lighter, lightest/strong, stronger,
strongest force with smoothness
demonstrates
consumer skills for
given simple situations
H3CH-IIIde-6
explains the effect of
indoor air on ones
health
H1FH-IIIfg-5
II. Nilalaman Paggamit ng Dynamics Paggawa ng Istensil Pagkakaiba iba ng
paggalaw
Katangian ng Matalinong
Mamimili
Karapatan at
responsibilidad ng
mamimili
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
MELC page 334 MELC page 372 MELC page 414 MELC page 452 MELC page 452
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
PIVOT Music Pahina 19-25 PIVOT Health Pahina 23-28 PIVOT Health Pahina 18-
28
PIVOT Health Pahina 16-
22
PIVOT Health Pahina
16-22
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
MUSIC  Ikatlong Baitang
Ikatlong Markahan  Modyul
5: Paggamit ng Dynamkis
Unang Edisyon, 2020
Unang Markahan  Modyul
1:Finger Printing, Paggawa ng
Istensil o Stencil Making!
Unang Edisyon, 202
MAPEH  Ikatlo na Baitang
Ikatlong Markahan  Modyul
2: Pagkakaiba-iba ng pag-
galaw ayon sa bilis,bagal at
gaan.
HEALTH  Ikatlong
Baitang Ikatlong
Markahan  Modyul 2:
Karapatan at
responsibilidad ng
Mamimili Unang
Edisyon, 2020
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin.
Batay sa napag-aralan mo ng
nakaraang aralin,Ano ang
kahulugan ng paggalaw?
Paano natin ginagawa ang
kilos?
b. Pagganyak o
Paghahabi sa layunin ng
aralin/Motivation
Nakagawa ka na ba ng
istensil? Ano ang gamit nito?
Paano makatutulong ang
istensil sa paglikha ng
imprenta?
Nakapanood at nakasali na
ba kayo sa isang paligsahan?
Pag usapan ang larawan
Pag usapan ang
karapatan ng mamimili
sa pagpili ng produktong
bibilhin
C. Paglalahad o Pag-uugnay ng
mga halimbawa sa bagong
aralin.
Ang mga mamimili ay
may mga karapatan at
responsibilidad. Kung
ikaw ay may alam,
protektado ka. Ang
pagalam sa iyong mga
karapatan at
responsibilidad bilang
mamimili ay
makakaiwas sa peke at
nakakapinsalang kalakal
at serbisyo.
D. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan
tungo sa Formative
Assessment
(Independent Practice)
G. Paglalapat ng Aralin sa
pang-araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin
Generalization
Nagpapahayag ng damdamin
ang dynamics. Higit itong
makabuluhan kung gagamitin
sa pag-awit
Prepared by:
MA. CATHERINE V. MENDOZA
Teacher III
Noted:
EFRENIA H. JAVIER
Head Teacher III
I. Pagtataya ng Aralin
Evaluation/Assessment
J. Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya

More Related Content

DLL-MAPEH-Q3-WEEK 5.pdf

  • 1. Grades 1 to 12 Daily Lesson Log School Dalipit East Bo. School Grade Level III Teacher Ma. Catherine V. Mendoza Learning Area MAPEH Teaching Dates Time: Week 5 (March 13-17, 2023) 2:20-3:00 pm Quarter 3rd DAY LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES Marso 13, 2023 Marso 14, 2023 Marso 15, 2023 Marso 16, 2023 Marso 17, 2023 I. LAYUNIN A. Pamantayang Pangnilalaman demonstrates Understanding of the basic concepts of dynamics in order to respond to conducting gestures using demonstrates understanding of shapes, colors and principle repetition and emphasis through printmaking (stencils demonstrates understanding of movement in relation to time, force and flow Understands the importance of keeping the home environment healthful. demonstrates understanding of factors that affect the choice of health information and products B. Pamantayan sa Pagganap sings songs with proper dynamics following bass exhibits basic skills in making a design for a print and producing several clean copies of the prints performs movements accurately involving time, force, and flow practices for a healthful home environment. demonstrates critical thinking skills as a wise consumer C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto distinguishes loud, medium, and soft in music. MU3DY-IIId2 explains the meaning of the design created A3PRIIIe 2. Moves: 皰 at slow, slower, slowest/fast, faster, fastest pace using light, lighter, lightest/strong, stronger, strongest force with smoothness demonstrates consumer skills for given simple situations H3CH-IIIde-6 explains the effect of indoor air on ones health H1FH-IIIfg-5 II. Nilalaman Paggamit ng Dynamics Paggawa ng Istensil Pagkakaiba iba ng paggalaw Katangian ng Matalinong Mamimili Karapatan at responsibilidad ng mamimili III. KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian 1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro MELC page 334 MELC page 372 MELC page 414 MELC page 452 MELC page 452 2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral PIVOT Music Pahina 19-25 PIVOT Health Pahina 23-28 PIVOT Health Pahina 18- 28 PIVOT Health Pahina 16- 22 PIVOT Health Pahina 16-22 3. Mga Pahina sa Teksbuk 4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource MUSIC Ikatlong Baitang Ikatlong Markahan Modyul 5: Paggamit ng Dynamkis Unang Edisyon, 2020 Unang Markahan Modyul 1:Finger Printing, Paggawa ng Istensil o Stencil Making! Unang Edisyon, 202 MAPEH Ikatlo na Baitang Ikatlong Markahan Modyul 2: Pagkakaiba-iba ng pag- galaw ayon sa bilis,bagal at gaan. HEALTH Ikatlong Baitang Ikatlong Markahan Modyul 2: Karapatan at responsibilidad ng Mamimili Unang Edisyon, 2020 B. Iba pang Kagamitang Panturo
  • 2. IV. PAMAMARAAN A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin. Batay sa napag-aralan mo ng nakaraang aralin,Ano ang kahulugan ng paggalaw? Paano natin ginagawa ang kilos? b. Pagganyak o Paghahabi sa layunin ng aralin/Motivation Nakagawa ka na ba ng istensil? Ano ang gamit nito? Paano makatutulong ang istensil sa paglikha ng imprenta? Nakapanood at nakasali na ba kayo sa isang paligsahan? Pag usapan ang larawan Pag usapan ang karapatan ng mamimili sa pagpili ng produktong bibilhin C. Paglalahad o Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin. Ang mga mamimili ay may mga karapatan at responsibilidad. Kung ikaw ay may alam, protektado ka. Ang pagalam sa iyong mga karapatan at responsibilidad bilang mamimili ay makakaiwas sa peke at nakakapinsalang kalakal at serbisyo. D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1
  • 3. E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 F. Paglinang sa Kabihasaan tungo sa Formative Assessment (Independent Practice) G. Paglalapat ng Aralin sa pang-araw-araw na buhay H. Paglalahat ng Aralin Generalization Nagpapahayag ng damdamin ang dynamics. Higit itong makabuluhan kung gagamitin sa pag-awit
  • 4. Prepared by: MA. CATHERINE V. MENDOZA Teacher III Noted: EFRENIA H. JAVIER Head Teacher III I. Pagtataya ng Aralin Evaluation/Assessment J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation V. MGA TALA VI. Pagninilay A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya