際際滷

際際滷Share a Scribd company logo
I. Layunin
Naipapakita ang paggalang sa kapwa
bata at sa pamunuan
ng paaralan.
II. Paksang-aralin
 Paksa: Pagiging magalang
 Sanggunian: Edukasyon sa
Pagpapakatao Gabay sa
Kurikulum pah. 24, TG pah.49,
LM pah. 114
 Mga Kagamitan krayola,
larawan
III. Pamaraan
A. Pagganyak
Pagpapakita ng cut-out ng guro at isang
batang babae o lalaki. Bumuo ng isang
diyalogo kung paano babati nang
magalang ang bata na may masayang
mukha. Dagdagan nang na pagsagot ng
bata sa kanyang guro.
B. Paglalahad
Sagutin ang Isapuso Natin LM pah. 122.
Asahan ang ibat-ibang kasagutan.
Gumawa ng tseklis sa inyong
kuwaderno katulad ng nasa ibaba.
Gumuhit ng bituin ( ) sa tamang kolum
at kulayan ayon sa sumusunod na
pamantayan:
Pula - Palagi kong ginagawa
Dilaw - Paminsan-minsan kong
ginagawa
Asul - Hindi ko ginagawa
1. Itinataas ko ang
aking kamay kung
nais kong sumagot
sa talakayan.
2. Tinatawanan ko
ang aking kaklase
kapag mali ang
sagot niya.
3. Tinutulungan ko
ang aking guro
kapag marami
siyang dalang
gamit.
C. Pagtalakay
Talakayin ang sagot ng mga bata.
D. Paglalahat
Ipaliwanag sa bat kung gaano kahalaga
ang pagiging magalang sa kapwa bata
at pamunuan ng paaralan.
Kasunduan:
Guamawa ng listahan na nais mo pang
mas mapabuti sa iyong pag-ugali.
EDUKASYON SA
PAGPAPAKATAO
Date : Oktubre 12, 2016 Day :
Wednesady
Time Gr/Sec : II-
Kalabaw

More Related Content

Esp aralin 5.4

  • 1. I. Layunin Naipapakita ang paggalang sa kapwa bata at sa pamunuan ng paaralan. II. Paksang-aralin Paksa: Pagiging magalang Sanggunian: Edukasyon sa Pagpapakatao Gabay sa Kurikulum pah. 24, TG pah.49, LM pah. 114 Mga Kagamitan krayola, larawan III. Pamaraan A. Pagganyak Pagpapakita ng cut-out ng guro at isang batang babae o lalaki. Bumuo ng isang diyalogo kung paano babati nang magalang ang bata na may masayang mukha. Dagdagan nang na pagsagot ng bata sa kanyang guro. B. Paglalahad Sagutin ang Isapuso Natin LM pah. 122. Asahan ang ibat-ibang kasagutan. Gumawa ng tseklis sa inyong kuwaderno katulad ng nasa ibaba. Gumuhit ng bituin ( ) sa tamang kolum at kulayan ayon sa sumusunod na pamantayan: Pula - Palagi kong ginagawa Dilaw - Paminsan-minsan kong ginagawa Asul - Hindi ko ginagawa 1. Itinataas ko ang aking kamay kung nais kong sumagot sa talakayan. 2. Tinatawanan ko ang aking kaklase kapag mali ang sagot niya. 3. Tinutulungan ko ang aking guro kapag marami siyang dalang gamit. C. Pagtalakay Talakayin ang sagot ng mga bata. D. Paglalahat Ipaliwanag sa bat kung gaano kahalaga ang pagiging magalang sa kapwa bata at pamunuan ng paaralan. Kasunduan: Guamawa ng listahan na nais mo pang mas mapabuti sa iyong pag-ugali. EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO Date : Oktubre 12, 2016 Day : Wednesady Time Gr/Sec : II- Kalabaw