ºÝºÝߣ

ºÝºÝߣShare a Scribd company logo
1
SY: 2024 -2025
DAILY LESSON LOG
Paaralan TAYTAY SENIOR HIGH
SCHOOL
Antas Grade 11
Guro ALLAND BRYAN P.
GRUTAS
Asignatura KOMUNIKASYON
Petsa/Oras Agosto 26-30, 2024 /Linggo 4 Semestre Unang Markahan
I. LAYUNIN
LUNES MARTES MIYERKOLES HUWEBES BIYERNES
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Nauunawaan ang mga konsepto, elementong kultural, kasaysayan, at gamit ng wika sa lipunang Pilipino.
B. Pamantayan sa
Pagganap
Nasusuri ang kalikasan, gamit, mga kaganapang pinagdaanan at pinagdadaanan ng Wikang Pambansa ng Pilipinas.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto/Tiyak na
Layunin
1. Naiuugnay ang mga konseptong pangwika sa sariling kaalaman, pananaw, at mga karanasan.
2. Nagagamit ang kaalaman sa modernong teknolohiya (facebook, google, at iba pa) sa pag-unawa sa mga konseptong
pangwika.
II. PAKSA
Mga Konseptong
Pangwika
WIKA: Instrumental at
regulatory
Pag-unawa sa
Cohesive Devices
Gamit ng wika sa
Lipunan
(Pasalita)
III. MGA KAGAMITANG
PANTURO
A. Mga Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro Komunikasyon at Pananaliksik sa Wika at Kulturang Pilipino (LM)
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
KWKP (LM)104;108-109 KWKP (LM) pp120-127
4. Karagdagang Kagamitan
Mula sa (LR) portal
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMARAAN
1. Panimulang Gawain Pag sagot sa mga gabay
na katanungan mula sa
libro (pahina 104) KWKP
pp 104)
Pag baliktanaw sa mga
nakaraang aralin.
Pag tukoy kung ang
ginamit ay anapora
or katapora bago
talakayin ang
kahulugan ng mga
salita sa araling ito.
Pag papakita ng mga
salita na gamit sa
lipunan at pag unawa
kung paano ito
ginamit.
2
2. Gawain Pag papaliwanag ng mga
sumusunod:
Unang wika
Pangalawang wika
Lingguistikong
komunidad.
Pag gamit ng mga
halimbawa ng mga
salitang Instrumental at
Regulatory.
Pag tuturo ng
Cohesive Devices sa
pamamagitan ng
leksyon at ppt na
inihanda.
Mag grupo-grupo ang
mga mag aaralan
para pagtibayin nila
ang knilang mga
kasagutan sa
panimulang
katanungan. At
knilang iuulat pag
kalipas ng 5 minuto.
3. Analisis Pag sasanay at pag subok
mag salita ng iba’t ibang
dayalek mula sa iba’t
ibang lalawigan.
Pag unawa sa
kahulugan ng
komunikatibong gamit
ng wika sa lipunan
Ang mga bata ay
tintayang mag karoon
ng kaalaman kung
paano gamitin ang
mga cohesive devices
sa kanilang
kabihasaan.
May iba’t ibang uri ng
wika na kailangan
maunawaan lalo na
ito’y ginagamit natin
sa pang araw araw.
4. Abstraksiyon Pag gamit ng social media
sa paglalapat ng mga
katanungan patungkol sa
wika.
Pag gamit ng wika ng
naayon sa paggamit
nito sa lipunan.
Pag gamit ng wastong
Cohesive Devices sap
ag sagot ng mga
katanungin na
nakalaan sa leksyon.
Pagiging Familiar sa
anim (6) na wika sa
lipunan at pag linang
ng kaalaman sa mga
katangian nito.
5. Paglalahat Naunawaan ng lahat na
may iba’t ibang antas ang
wika batay sa kultura at
katangian ng mga taong
gumagamit nito.
Mahalaga na malaman
ang wastong pag gamit
ng wika at paano ito
gamitin batay sa
lipunang ginagalawan
Ang kaalaman sap ag
gamit ng wika sa
lipunan ay mag
dudulot ng kaayusan
lalo na sa larangan
ng pakikipag
komunikasyon.
6. Aplikasyon Pag sagot ng Pagyamanin
sa KWKP pp 108-109
Pag gamit ng wika ng
wasto sa pang araw
araw na buhay.
Magamit ng wasto
ang mga pahayag sa
pang araw araw na
buhay.
Kung may
pagkakataon sa loob
ng isang Linggo na
nai-apply ang wika sa
lipunan ay maaaring
ilahad ang sitwasyon
sa pamamagitan ng
pag sasalaysay nito
sa klase.
7. Pagtataya sa Aralin
Pag sagot ng suriin at
pagyamanin sa aklat
3
ng KWKP pp 153-154
8. Karagdagang
Gawain para sa
takdang-aralin
.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
Antas at Seksyon
A. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediatial?
Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Ilan sa mga estratehiyang
Pagtuturo ang nakatulong nang
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa
tulong ng aking punongguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Ipinasa ni: Iniwasto ni: Binigyang-pansin:
ALLAND BRYAN P. GRUTRAS ANNALYN V. PEREY REY L. GARCIA NENITA DE LEON
4
Subject Teacher HUMSS- Subject Group Head Assistant Principal II Principal III

More Related Content

Ika 4 na Linggo Komunikasyon........docx

  • 1. 1 SY: 2024 -2025 DAILY LESSON LOG Paaralan TAYTAY SENIOR HIGH SCHOOL Antas Grade 11 Guro ALLAND BRYAN P. GRUTAS Asignatura KOMUNIKASYON Petsa/Oras Agosto 26-30, 2024 /Linggo 4 Semestre Unang Markahan I. LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKOLES HUWEBES BIYERNES A. Pamantayang Pangnilalaman Nauunawaan ang mga konsepto, elementong kultural, kasaysayan, at gamit ng wika sa lipunang Pilipino. B. Pamantayan sa Pagganap Nasusuri ang kalikasan, gamit, mga kaganapang pinagdaanan at pinagdadaanan ng Wikang Pambansa ng Pilipinas. C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto/Tiyak na Layunin 1. Naiuugnay ang mga konseptong pangwika sa sariling kaalaman, pananaw, at mga karanasan. 2. Nagagamit ang kaalaman sa modernong teknolohiya (facebook, google, at iba pa) sa pag-unawa sa mga konseptong pangwika. II. PAKSA Mga Konseptong Pangwika WIKA: Instrumental at regulatory Pag-unawa sa Cohesive Devices Gamit ng wika sa Lipunan (Pasalita) III. MGA KAGAMITANG PANTURO A. Mga Sanggunian 1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Komunikasyon at Pananaliksik sa Wika at Kulturang Pilipino (LM) 2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral 3. Mga Pahina sa Teksbuk KWKP (LM)104;108-109 KWKP (LM) pp120-127 4. Karagdagang Kagamitan Mula sa (LR) portal B. Iba pang Kagamitang Panturo IV. PAMARAAN 1. Panimulang Gawain Pag sagot sa mga gabay na katanungan mula sa libro (pahina 104) KWKP pp 104) Pag baliktanaw sa mga nakaraang aralin. Pag tukoy kung ang ginamit ay anapora or katapora bago talakayin ang kahulugan ng mga salita sa araling ito. Pag papakita ng mga salita na gamit sa lipunan at pag unawa kung paano ito ginamit.
  • 2. 2 2. Gawain Pag papaliwanag ng mga sumusunod: Unang wika Pangalawang wika Lingguistikong komunidad. Pag gamit ng mga halimbawa ng mga salitang Instrumental at Regulatory. Pag tuturo ng Cohesive Devices sa pamamagitan ng leksyon at ppt na inihanda. Mag grupo-grupo ang mga mag aaralan para pagtibayin nila ang knilang mga kasagutan sa panimulang katanungan. At knilang iuulat pag kalipas ng 5 minuto. 3. Analisis Pag sasanay at pag subok mag salita ng iba’t ibang dayalek mula sa iba’t ibang lalawigan. Pag unawa sa kahulugan ng komunikatibong gamit ng wika sa lipunan Ang mga bata ay tintayang mag karoon ng kaalaman kung paano gamitin ang mga cohesive devices sa kanilang kabihasaan. May iba’t ibang uri ng wika na kailangan maunawaan lalo na ito’y ginagamit natin sa pang araw araw. 4. Abstraksiyon Pag gamit ng social media sa paglalapat ng mga katanungan patungkol sa wika. Pag gamit ng wika ng naayon sa paggamit nito sa lipunan. Pag gamit ng wastong Cohesive Devices sap ag sagot ng mga katanungin na nakalaan sa leksyon. Pagiging Familiar sa anim (6) na wika sa lipunan at pag linang ng kaalaman sa mga katangian nito. 5. Paglalahat Naunawaan ng lahat na may iba’t ibang antas ang wika batay sa kultura at katangian ng mga taong gumagamit nito. Mahalaga na malaman ang wastong pag gamit ng wika at paano ito gamitin batay sa lipunang ginagalawan Ang kaalaman sap ag gamit ng wika sa lipunan ay mag dudulot ng kaayusan lalo na sa larangan ng pakikipag komunikasyon. 6. Aplikasyon Pag sagot ng Pagyamanin sa KWKP pp 108-109 Pag gamit ng wika ng wasto sa pang araw araw na buhay. Magamit ng wasto ang mga pahayag sa pang araw araw na buhay. Kung may pagkakataon sa loob ng isang Linggo na nai-apply ang wika sa lipunan ay maaaring ilahad ang sitwasyon sa pamamagitan ng pag sasalaysay nito sa klase. 7. Pagtataya sa Aralin Pag sagot ng suriin at pagyamanin sa aklat
  • 3. 3 ng KWKP pp 153-154 8. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin . V. MGA TALA VI. PAGNINILAY Antas at Seksyon A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya B. Bilang ng mga mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation C. Nakatulong ba ang remediatial? Bilang ng mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation E. Ilan sa mga estratehiyang Pagtuturo ang nakatulong nang lubos? Paano ito nakatulong? F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyonan sa tulong ng aking punongguro at superbisor? G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? Ipinasa ni: Iniwasto ni: Binigyang-pansin: ALLAND BRYAN P. GRUTRAS ANNALYN V. PEREY REY L. GARCIA NENITA DE LEON
  • 4. 4 Subject Teacher HUMSS- Subject Group Head Assistant Principal II Principal III