際際滷

際際滷Share a Scribd company logo
Banghay Aralin sa Araling Panlipunan IV
IV- Eagle
Enero 26, 2016
I. Layunin:
a. Maipapahayag kung paano ipagtanggol ang sariling bansa.
b. Maisagawa ang kaalaman sa paggalang sa watawat sa pamamagitan ng
pagkanta.
c. Matutukoy ang kahalagahan ng tungkulin sa kaunlaran ng mga sarili at ng
bansa.
II. Paksa: Mga Tungkulin ng Mamayang Pilipino
a. Reference:
Textbook: Learners Material, pp. 346-353
K to 12- AP4KPB-IVc-2
b. Kagamitan: Mga Larawan, Laptop, Speaker, Manila paper
c. Spring Board: Iparinig ang awitin ng Akoy Isang Mabuting Pilipino
d. Values Integration: Mapahahalagahan ang importansya ng pag-aaral.
Pamamaraan:
1. Panimulang Gawain:
a. Pagsasanay: Ipasuri ang larawan ng Pambansang watawat ng Pilipinas.
Tanong:
 Ano-ano ang mga simbolo ang makikita natin dito? At ano ang
ibig sabihin nito?
b. Pagbalik-aral: Ipasuri ang larawan ng isang bata.
Tanong:
 Kung ang batang nasa larawan ay totoo, ano-ano ang gusto
niyong itanong sa kanya? Bakit?
c. Pagganyak: Iparinig ang awitin ng Akoy Isang Mabuting Pilipino ni Noel
Cabangon.
Tanong:
 Ayun sa video na pinakita, Ano ang mga dapat gawin natin para
maging isang mabuting Pilipino?
2. Panlinang na Gawain:
A. Gawain:
1. Hatiin ang klase sa apat na pangkat.
2. Ang bawat pangkat ay bibigyan ng ibat ibang gawain.
3. Ibabahagi ng bawat grupo ang kanilang sagot.
B. Pagtatalakay: Ipabasa ang nasa LM p. 347-348 at magpakita ng larawan
ng mga bayani.
Tanong:
 Sino-sino ang nasa larawan?
 Bilang isang mag-aaral, paano mo ipagtatanggol ang ating
bansa?
 Bakit kaya kailangan nating igalang ang watawat ng Pilipinas?
 Paano ba dapat natin igalang ang ating watawat ng Pilipinas?
Ano-ano ang mga dapat nating gawin?
C. Pagpapahalaga:
Paano mo Ipagtatanggol ang ating bansa?
 Paglaban sa mga tao o pangkat na nais manggulo sa maayos at
maunlad nating pamumuhay.
 Maging handa sa anumang oras na kailanganin ng bayan ang ating
serbisyo gaya ng pagpapatala sa hukbong sandatahan sa panahon
ng digmaan.
 Ipagtanggol ang bansa sa pamamagitan ng pagbabalita o
paglalathala tungkol sa kagandahan at kagalingan ng ating bansa
laban sa mga naninira dito.
Sa paanong paraan mo ipapakita ang paggalang sa Watawat?
 Tumayo nang tuwid at tumingin sa watawat habang inaawit ang
Lupang Hinirang
 Dapat ding tama ang pagkakatiklop nito.
 Mahalaga ding malaman ang kasaysayan ng watawat at kahulugan
ng disenyo.
 Pagsunod sa alintuntunin sa tamang paggamit nito.
D. Paglalapat: Ipapakita sa sa guro kung paano igalang ang Watawat ng
Pilipinas sa pamamagitan ng pagkanta.
IV. Pagtataya:
I. Panuto:
Tukuyin kung ang ipinapahayag na sitwasyon ay Pagtatanggol sa bansa o
Paggalang sa watawat. PB kung itoy Pagtatanggol sa bansa at PW kung ito ay
Paggalang sa watawat. Isulat sa patlang ang tamang sagot.
__PB_1. Si Elijah ay laging handa sa anumang oras na kailanganin ng bayan ang
serbisyo niya. Gaya ng pagpapatala sa hukbong sandatahan kapag dumating ang
digmaan.
__PW 2. Tumayo nang tuwid si Azrael at tumingin sa watawat habang inaawit ang
Lupang Hinirang.
__PW 3. Ang mga mag-aaral sa Bongbongon ay alam ang kasaysayan ng watawat
at kahulugan ng disenyo nito.
__PW 4. Tiniklop ng mabuti nila Sunny at Rage ang watawat ng Pilipinas bago nila
ito binigay sa guro.
__PB_5. Ipinagtanggol ni Brandon ang bansa sa pamamagitan ng pagbabalita o
paglalathala sa kagandahan at kagalingan ng ating bansa laban sa mga naninira
dito.
V. Takdang Aralin:
Gumuhit ng isang sitwasyon kung saan naipapakita ang pagpapahalaga sa
bansa. Iguhit ito sa short bond paper. (25 puntos)
Gawa ni:
LEA MAE ANN B. VIOLETA
Student Teacher
Winasto ni:
CORAZON M. CAINOY
Guro

More Related Content

Mga tungkulin ng mamamayang pilipino

  • 1. Banghay Aralin sa Araling Panlipunan IV IV- Eagle Enero 26, 2016 I. Layunin: a. Maipapahayag kung paano ipagtanggol ang sariling bansa. b. Maisagawa ang kaalaman sa paggalang sa watawat sa pamamagitan ng pagkanta. c. Matutukoy ang kahalagahan ng tungkulin sa kaunlaran ng mga sarili at ng bansa. II. Paksa: Mga Tungkulin ng Mamayang Pilipino a. Reference: Textbook: Learners Material, pp. 346-353 K to 12- AP4KPB-IVc-2 b. Kagamitan: Mga Larawan, Laptop, Speaker, Manila paper c. Spring Board: Iparinig ang awitin ng Akoy Isang Mabuting Pilipino d. Values Integration: Mapahahalagahan ang importansya ng pag-aaral. Pamamaraan: 1. Panimulang Gawain: a. Pagsasanay: Ipasuri ang larawan ng Pambansang watawat ng Pilipinas. Tanong: Ano-ano ang mga simbolo ang makikita natin dito? At ano ang ibig sabihin nito? b. Pagbalik-aral: Ipasuri ang larawan ng isang bata. Tanong: Kung ang batang nasa larawan ay totoo, ano-ano ang gusto niyong itanong sa kanya? Bakit? c. Pagganyak: Iparinig ang awitin ng Akoy Isang Mabuting Pilipino ni Noel Cabangon. Tanong: Ayun sa video na pinakita, Ano ang mga dapat gawin natin para maging isang mabuting Pilipino? 2. Panlinang na Gawain: A. Gawain: 1. Hatiin ang klase sa apat na pangkat. 2. Ang bawat pangkat ay bibigyan ng ibat ibang gawain. 3. Ibabahagi ng bawat grupo ang kanilang sagot.
  • 2. B. Pagtatalakay: Ipabasa ang nasa LM p. 347-348 at magpakita ng larawan ng mga bayani. Tanong: Sino-sino ang nasa larawan? Bilang isang mag-aaral, paano mo ipagtatanggol ang ating bansa? Bakit kaya kailangan nating igalang ang watawat ng Pilipinas? Paano ba dapat natin igalang ang ating watawat ng Pilipinas? Ano-ano ang mga dapat nating gawin? C. Pagpapahalaga: Paano mo Ipagtatanggol ang ating bansa? Paglaban sa mga tao o pangkat na nais manggulo sa maayos at maunlad nating pamumuhay. Maging handa sa anumang oras na kailanganin ng bayan ang ating serbisyo gaya ng pagpapatala sa hukbong sandatahan sa panahon ng digmaan. Ipagtanggol ang bansa sa pamamagitan ng pagbabalita o paglalathala tungkol sa kagandahan at kagalingan ng ating bansa laban sa mga naninira dito. Sa paanong paraan mo ipapakita ang paggalang sa Watawat? Tumayo nang tuwid at tumingin sa watawat habang inaawit ang Lupang Hinirang Dapat ding tama ang pagkakatiklop nito. Mahalaga ding malaman ang kasaysayan ng watawat at kahulugan ng disenyo. Pagsunod sa alintuntunin sa tamang paggamit nito. D. Paglalapat: Ipapakita sa sa guro kung paano igalang ang Watawat ng Pilipinas sa pamamagitan ng pagkanta. IV. Pagtataya: I. Panuto: Tukuyin kung ang ipinapahayag na sitwasyon ay Pagtatanggol sa bansa o Paggalang sa watawat. PB kung itoy Pagtatanggol sa bansa at PW kung ito ay Paggalang sa watawat. Isulat sa patlang ang tamang sagot. __PB_1. Si Elijah ay laging handa sa anumang oras na kailanganin ng bayan ang serbisyo niya. Gaya ng pagpapatala sa hukbong sandatahan kapag dumating ang digmaan. __PW 2. Tumayo nang tuwid si Azrael at tumingin sa watawat habang inaawit ang Lupang Hinirang.
  • 3. __PW 3. Ang mga mag-aaral sa Bongbongon ay alam ang kasaysayan ng watawat at kahulugan ng disenyo nito. __PW 4. Tiniklop ng mabuti nila Sunny at Rage ang watawat ng Pilipinas bago nila ito binigay sa guro. __PB_5. Ipinagtanggol ni Brandon ang bansa sa pamamagitan ng pagbabalita o paglalathala sa kagandahan at kagalingan ng ating bansa laban sa mga naninira dito. V. Takdang Aralin: Gumuhit ng isang sitwasyon kung saan naipapakita ang pagpapahalaga sa bansa. Iguhit ito sa short bond paper. (25 puntos) Gawa ni: LEA MAE ANN B. VIOLETA Student Teacher Winasto ni: CORAZON M. CAINOY Guro