ºÝºÝߣ

ºÝºÝߣShare a Scribd company logo
Annex 1C to DepEd Order No. 42, s. 2016
GRADE 1 TO 12
Pang-araw-araw na
Tala sa Pagtuturo
Paaralan BUENAVISTA CENTRAL SCHOOL Baitang IKA-ANIM NA BAITANG
Guro ROCHEEL P. JANDUSAY Asignatura ESP
Petsa/Oras
October 17, 2024
Markahan
Linggo
IKALAWA
3
Araw: Huwebes
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
Ang mga mag-aaral ay:
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa-
tao na may kaakibat na paggalang at responsibilidad
B. Pamantayan sa Pagganap
Ang mga mag-aaral ay:
Naisasabuhay ang pagkakaroon ng bukas na isipan at kahinahunan
sa pagpapasiya para sa kapayapaan ng sarili at kapwa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat
kasanayan)
Ang mga mag-aaral ay:
Natutukoy ang kahalagahan ng pagkakaibigan.
II. NILALAMAN Kahalagahan ng Pagkakaibigan.
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Teacher’s Guide; Curriculum Guide (EsP6P- IIa-c–30),
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula
sa portal ng Learning
Resource
internet
B. Iba pang Kagamitang Panturo larawan, tsart, kuwento
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong aralin
A.Panimulang Gawain
Balik-aral
Panuto: Tayahin ang mga natutuhan sa mga bagay na
napag-aralan tungkol sa aralin sa pamamagitan ng pagsagot
sa tanong.
1. Ano ang palabra de honor?
2. Ano ang epekto kapag hindi natupad ang binitawan salita
sa isang tao?
3. Paano mo magagawa ng mga bagay sa pagtupad ng
pangako?
4. Ano mo maipapakita pagpapahalaga sa pagtupad ng
pangako?
Ano ang kahalagahan ng mga ito? Ipaliwanag.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak
Buuin ang mga salita
1. HANHAGAKALA
2. GANKABIPAGIKA
Ano ang inyong nabuong salita?
Meron ba kayong kaibigan?
Bakit mo siya kaibigan?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin
Panuto: Basahin ang sitwasyon at sagutin ang tanong.
ANG DALAWANG MAGKAIBIGAN
Tanong:
1. Sino ang magkaibigan?
2. Ano ang aral na napulot sa kwento?
3. Ano ang kahalagahan ng pagkakaibigan?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan
#1
A. Pagbibigay ng pamantayan sa Pangkatang-Gawain.
B. Pangkatang-Gawain
Grupo 1-Ibigay ang kahalagahan ng Pagkakaibigan sa pamamagitan
ng Tula.
Grupo II- Ibigay ang kahalagahan ng Pagkakaibigan sa
pamamagitan ng awit.
Presentasyon ng bawat pangkat.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan
#2
Panuto: Natutukoy ang kahalagahan ng pagkakaibigan.
Isulat tsek (/) kung nagpapahayag ng kahalagahan ng
pagkakaibigan at ekis (x) kung hindi.
1. Dati pangarap lamang ni Ron na makatapos ng High
School, ng maging kaibigan niya sina Carl nahikayat siya ng
mga ito na mag-aral sa kolehiyo.
2. Kabibigan ni Willie si Vinz sa tuwing kasama niya ito lagi
nalamang itong nambubully kaya laging stress si Willie sa kanya.
3. Tamad mag-aral si James pero ng maging kaibigan niya si
Vince lagi siyang gumagawa ng takdang aralin dahil sa school
palamang ay ginagawa na ito ni Vince.
4. Paboritong kainin ni Ron ang Mang Juan sinabihan siya ng
kaibigan niya na magkakasakit siya kapag laging ganun ang
pagkain kaya ngayon ay hnd na siya kumakain ng junk food.
5. Mahilig makipag-away kaya sinabihan ka ng kaibigan mo na
iwasan ito.
F. Paglinang sa kabihasaan (tungo sa
Formative Assessment)
Panuto: Natutukoy ang kahalagahan ng pagkakaibigan.
Piliin ang titik ng tumutukoy sa kahalagahan ng
pagkakaibigan.
A. Nagpapababa ng stress.
B. Maaaring makatulong sa iyong karera.
C. Nagbibigay ng suporta.
D. Maaaring mag-udyok sa iyo upang maging mas malusog.
E. Hindi nagpapaapi
F. Nagbibigay ng positibong impluwensya.
G. Nangungutong
H. Nakapagpapanatili sa pagiging aktibo sa buhay.
I. Tinutulungan kang maging mas mabuti.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
Ano ang kahalagahan ng ating aralin sa ating pang-araw-araw
na buhay?
H. Paglalahat ng Aralin
Ang Pakikipagkaibigan
Bagaman maaari hindi mo na kailangan ng maraming
kaibigan, mayroon pa ring mabuting naidudulot ang
pagkakaroon ng mga kaibigan. Ang pagkakaibigan ay dapat
linangin at alagaan upang maging makabuluhan sa loob ng
maraming taon. Kadalasan, ang mga taong walang kaibigan ay
madalas na nakakaranas ng kalungkutan.
Kahalagahan ng Pakikipagkaibigan
ï‚· Ang pakikipagkaibigan ay nagpapababa ng stress.
ï‚· Ang pakikipagkaibigan ay maaaring makatulong sa
iyong karera.
ï‚· Ang pakikipagkaibigan ay nagbibigay ng suporta.
ï‚· Ang pakikipagkaibigan ay maaaring mag-udyok sa iyo
upang maging mas malusog.
ï‚· Ang pakikipagkaibigan ay nagbibigay ng positibong
impluwensya.
ï‚· Ang pakikipagkaibigan ay nakapagpapanatili sa pagiging
aktibo sa buhay.
ï‚· Ang pakikipagkaibigan ay tinutulungan kang maging
mas mabuti.
ï‚· Ang pakikipagkaibigan ay nagpapalitan ng
pagmamalasakit, pagdiriwang, at pag-aliw.
ï‚· Ang pakikipagkaibigan ay nakikiramay sa panahon ng
kalungkutan.
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Natutukoy ang kahalagahan ng pagkakaibigan.
Isulat ang Tama kung nagpapahayag ng kahalagahan ng
pagkakaibigan at Mali kung hindi.
1. Kapag may problema si Rizza laging sa kaibigan niyang si
Clara naglalabas ng sama ng loob.
2. Nagshare ng suliranin si Vinz kay Ron pero sinabi niya sa
iba nilang kaibigan ang suliranin kaya hindi na nagkwento
si Vinz.
3. Kahit may problema si Jecyca masaya parin siya dahil
may mga kaibigan siyang sinusuportahan siya.
4. Dating tamad mag-aral si Ron pero ng maging kaibigan
niya si Willie naging masipag siyang mag-aral.
5. Mahilig kumaing ng junk foods si Vhealine pero ng
maging kaibigan niya sina Pamela ay hindi na siya
kumakain nito dahil sinabihan siya ng kanyang mga
kaibigan.
J.Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
Ano ang mga mahahalagang bagay na pagkakaroon ng
kaibigan?
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang Gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiya pagtuturo
nakatulong nang lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
nasolusyunan sa tulong ng aking
punong guro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuhong ibahagi sa mga kapwa
guro?
Noted/Inspected/Checked/Observed/:
_______________________
DEZZA G. PERLAS
Principal II
__________________
Petsa/Oras

More Related Content

Natutukoy ang kahalagahan ng pagkakaibigan.

  • 1. Annex 1C to DepEd Order No. 42, s. 2016 GRADE 1 TO 12 Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo Paaralan BUENAVISTA CENTRAL SCHOOL Baitang IKA-ANIM NA BAITANG Guro ROCHEEL P. JANDUSAY Asignatura ESP Petsa/Oras October 17, 2024 Markahan Linggo IKALAWA 3 Araw: Huwebes I. LAYUNIN A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay: Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa- tao na may kaakibat na paggalang at responsibilidad B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay: Naisasabuhay ang pagkakaroon ng bukas na isipan at kahinahunan sa pagpapasiya para sa kapayapaan ng sarili at kapwa C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code ng bawat kasanayan) Ang mga mag-aaral ay: Natutukoy ang kahalagahan ng pagkakaibigan. II. NILALAMAN Kahalagahan ng Pagkakaibigan. III. KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian 1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Teacher’s Guide; Curriculum Guide (EsP6P- IIa-c–30), 2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral 3. Mga pahina sa teksbuk 4. Karagdagang kagamitan mula sa portal ng Learning Resource internet B. Iba pang Kagamitang Panturo larawan, tsart, kuwento III. PAMAMARAAN A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin A.Panimulang Gawain Balik-aral Panuto: Tayahin ang mga natutuhan sa mga bagay na napag-aralan tungkol sa aralin sa pamamagitan ng pagsagot sa tanong. 1. Ano ang palabra de honor? 2. Ano ang epekto kapag hindi natupad ang binitawan salita sa isang tao? 3. Paano mo magagawa ng mga bagay sa pagtupad ng pangako? 4. Ano mo maipapakita pagpapahalaga sa pagtupad ng pangako? Ano ang kahalagahan ng mga ito? Ipaliwanag. B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak Buuin ang mga salita 1. HANHAGAKALA 2. GANKABIPAGIKA Ano ang inyong nabuong salita? Meron ba kayong kaibigan? Bakit mo siya kaibigan? C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Panuto: Basahin ang sitwasyon at sagutin ang tanong. ANG DALAWANG MAGKAIBIGAN
  • 2. Tanong: 1. Sino ang magkaibigan? 2. Ano ang aral na napulot sa kwento? 3. Ano ang kahalagahan ng pagkakaibigan? D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 A. Pagbibigay ng pamantayan sa Pangkatang-Gawain. B. Pangkatang-Gawain Grupo 1-Ibigay ang kahalagahan ng Pagkakaibigan sa pamamagitan ng Tula. Grupo II- Ibigay ang kahalagahan ng Pagkakaibigan sa pamamagitan ng awit. Presentasyon ng bawat pangkat. E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 Panuto: Natutukoy ang kahalagahan ng pagkakaibigan. Isulat tsek (/) kung nagpapahayag ng kahalagahan ng pagkakaibigan at ekis (x) kung hindi. 1. Dati pangarap lamang ni Ron na makatapos ng High School, ng maging kaibigan niya sina Carl nahikayat siya ng mga ito na mag-aral sa kolehiyo. 2. Kabibigan ni Willie si Vinz sa tuwing kasama niya ito lagi nalamang itong nambubully kaya laging stress si Willie sa kanya. 3. Tamad mag-aral si James pero ng maging kaibigan niya si Vince lagi siyang gumagawa ng takdang aralin dahil sa school palamang ay ginagawa na ito ni Vince. 4. Paboritong kainin ni Ron ang Mang Juan sinabihan siya ng
  • 3. kaibigan niya na magkakasakit siya kapag laging ganun ang pagkain kaya ngayon ay hnd na siya kumakain ng junk food. 5. Mahilig makipag-away kaya sinabihan ka ng kaibigan mo na iwasan ito. F. Paglinang sa kabihasaan (tungo sa Formative Assessment) Panuto: Natutukoy ang kahalagahan ng pagkakaibigan. Piliin ang titik ng tumutukoy sa kahalagahan ng pagkakaibigan. A. Nagpapababa ng stress. B. Maaaring makatulong sa iyong karera. C. Nagbibigay ng suporta. D. Maaaring mag-udyok sa iyo upang maging mas malusog. E. Hindi nagpapaapi F. Nagbibigay ng positibong impluwensya. G. Nangungutong H. Nakapagpapanatili sa pagiging aktibo sa buhay. I. Tinutulungan kang maging mas mabuti. G. Paglalapat ng aralin sa pang- araw-araw na buhay Ano ang kahalagahan ng ating aralin sa ating pang-araw-araw na buhay? H. Paglalahat ng Aralin Ang Pakikipagkaibigan Bagaman maaari hindi mo na kailangan ng maraming kaibigan, mayroon pa ring mabuting naidudulot ang pagkakaroon ng mga kaibigan. Ang pagkakaibigan ay dapat linangin at alagaan upang maging makabuluhan sa loob ng maraming taon. Kadalasan, ang mga taong walang kaibigan ay madalas na nakakaranas ng kalungkutan. Kahalagahan ng Pakikipagkaibigan ï‚· Ang pakikipagkaibigan ay nagpapababa ng stress. ï‚· Ang pakikipagkaibigan ay maaaring makatulong sa iyong karera. ï‚· Ang pakikipagkaibigan ay nagbibigay ng suporta. ï‚· Ang pakikipagkaibigan ay maaaring mag-udyok sa iyo upang maging mas malusog. ï‚· Ang pakikipagkaibigan ay nagbibigay ng positibong impluwensya. ï‚· Ang pakikipagkaibigan ay nakapagpapanatili sa pagiging aktibo sa buhay. ï‚· Ang pakikipagkaibigan ay tinutulungan kang maging mas mabuti. ï‚· Ang pakikipagkaibigan ay nagpapalitan ng pagmamalasakit, pagdiriwang, at pag-aliw. ï‚· Ang pakikipagkaibigan ay nakikiramay sa panahon ng kalungkutan. I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Natutukoy ang kahalagahan ng pagkakaibigan. Isulat ang Tama kung nagpapahayag ng kahalagahan ng pagkakaibigan at Mali kung hindi. 1. Kapag may problema si Rizza laging sa kaibigan niyang si Clara naglalabas ng sama ng loob. 2. Nagshare ng suliranin si Vinz kay Ron pero sinabi niya sa iba nilang kaibigan ang suliranin kaya hindi na nagkwento
  • 4. si Vinz. 3. Kahit may problema si Jecyca masaya parin siya dahil may mga kaibigan siyang sinusuportahan siya. 4. Dating tamad mag-aral si Ron pero ng maging kaibigan niya si Willie naging masipag siyang mag-aral. 5. Mahilig kumaing ng junk foods si Vhealine pero ng maging kaibigan niya sina Pamela ay hindi na siya kumakain nito dahil sinabihan siya ng kanyang mga kaibigan. J.Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at remediation Ano ang mga mahahalagang bagay na pagkakaroon ng kaibigan? IV. MGA TALA V. PAGNINILAY A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa remediation C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation E. Alin sa mga istratehiya pagtuturo nakatulong nang lubos? Paano ito nakatulong? F. Anong suliranin ang aking naranasan nasolusyunan sa tulong ng aking punong guro at superbisor? G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuhong ibahagi sa mga kapwa guro? Noted/Inspected/Checked/Observed/: _______________________ DEZZA G. PERLAS Principal II __________________ Petsa/Oras