This lesson plan in Filipino VI is made for educational purposes only. Any reproduction of this lesson plan for business purposes without a prior notice from the owner is prohibited and against the law.
This lesson plan in Filipino VI is made for educational purposes only. Any reproduction of this lesson plan for business purposes without a prior notice from the owner is prohibited and against the law.
1. BANGHAY ARALIN
JMJ Ch
NOTRE DAME OF KIDAPAWAN COLLEGE
Integrated Basic Education Department
Kidapawan City
GURO Lionelle Rei C. Balgos
ASIGNATURA Filipino
ANTAS AT PANGKAT I St. Anne, St. Ma. Goretti, St. Catherine
PETSA Hunyo 18-22, 2018
BUWANANG TEMA Faith and Integrity
I. MGA LAYUNIN UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
Pamantayang Pangnilalaman Nauunawaan ang ugnayan ng simbolo at ng mga tunog.
Pamantayan sa Pagganap Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan
Kasanayang Pampagkatuto
Pagkatapos ng aralin, ang
mga mag-aaral ay
inaasahang:
A.nakikilala ang nasa
larawan sa pamamagitan
ng pagdurugtong ng mga
linya;
B.nasasabi ang pangalan
ng mga hayop; at
C.nakapagpapahayag ng
mga paraan kung paano
alagaan ang mga hayop.
Pagkatapos ng aralin,
ang mga mag-aaral ay
inaasahang:
A. nakikilala ang ang
mga tunog mula sa
tulang napakinggan;
B. napakikinggan ang
tula o nasasabayan ang
guro sa sa pagbigkas
nito; at
C. nakakikilala ng mga
larawang nagpapakita ng
pagmamalasakit sa
hayop.
Pagkatapos ng aralin, ang
mga mag-aaral ay
inaasahang:
A. nasasagot ang mga
tanong tungkol sa tulang
binasa;
B. nakikilala ang mga
detalye sa tula; at
C. nakapagsusuri ng
larawan batay sa aral na
nakuha sa akda.
Pagkatapos ng aralin,
ang mga mag-aaral ay
inaasahang:
A. natutukoy ang
tamang larawang
nagpapakita ng tamang
kaisipan;
B. natatalakay ang mga
bagay na dapat tandaan
sa pakikinig nang
mabuti; at
C. napapahalagahan
ang mga kaisipan sa
pakikinig ng mabuti.
Pagkatapos ng aralin,
ang mga mag-aaral ay
inaasahang:
A.nasasabi ang
pangalan ng mga
hayop; at
B. nakikilala ang ang
mga tunog mula sa
tulang napakinggan.
II. NILALAMAN Mga Hayop sa Paligid Mga Hayop sa Paligid Mga Hayop sa Paligid Mga Dapat Tandaan sa
Pakikinig ng Mabuti
Mga Hayop sa Paligid
III. SANGGUNIAN -Julian, A. et al.(2014)
Pinagyamang Pluma 1,
Wika at Pagbasa para sa
Elementarya, Phoenix
Publishing House, 927,
Quezon City.
-Julian, A. et al.(2014)
Pinagyamang Pluma 1,
Wika at Pagbasa para sa
Elementarya, Phoenix
Publishing House, 927,
Quezon City.
-Julian, A. et al.(2014)
Pinagyamang Pluma 1,
Wika at Pagbasa para sa
Elementarya, Phoenix
Publishing House, 927,
Quezon City.
-https://www.youtube.com/
results?search_query
hayop
-Julian, A. et al.(2014)
Pinagyamang Pluma 1,
Wika at Pagbasa para
sa Elementarya,
Phoenix Publishing
House, 927, Quezon
City.
https://www.youtube.
com/watch?v=4_
-Julian, A. et al.(2014)
Pinagyamang Pluma 1,
Wika at Pagbasa para
sa Elementarya,
Phoenix Publishing
House, 927, Quezon
City.
2. IV. PAMAMARAAN
Pagbabalik Aral (5 minuto) (Unang araw ng pormal
na pagtatalakay)
- Pagbibigay ng tanong:
Ano-ano ang mga
hayop na tinalakay
kahapon?
- Pagbibigay ng tanong:
Ano ang pamagat ng
tulang binasa kahapon?
- Pagbibigay ng tanong:
Sino ang
makapaglalahat ng
ating itinalakay
kahapon?
- Maari nyo bang isulat
sa pisara ang mga
hayop na inyong
natutunan.
Pagganyak (5 minuto)
Paglalahad sa mga
Kasanayang Pampagkatuto
- Gamit ang Lap- Clap-
Click ay magpabigay ng
mga hayop na kilala ng
mga bata. Isulat sa pisara
ang mga hayop na
naibigay ng mga bata.
-Pagbasa/ Pakikinigng
tulang Mga Hayop sa
Paligid.
- Pagpapakita ng video
tungkol sa pangangalaga
ng mga hayop.
- Show Dont Tell
Sa estratehiyang ito ay
ipapakita ng mga mag-
aaral sa pamamaagitan
ng kilos ang sagot sa
tanong ng guro.
- Kanta: Ang mga Ibon
Talakayan (30 minuto)
Paglalahad ng aralin -Sa pamamagitan ng Lap-
Clap-Click ay ipabigay
naman sa mga mag-aaral
ang huni ng mga hayop.
Sabihin sa mga mag-
aaral na ang araling
tatalakayin ay may
kinalaman sa hayop.
- Pagpapakita ng mga
imahe ng mga hayop na
nabanggit sa tula.
- Sa pamamagitan ng
ipinakitang video, itanong
sa mga bata ang mga
sumusunod na
katanungan:
1. Maaari mo bang
ipaliwang ang gustong
ipahiwatig ng video.
- Pagpapakita ng video
ng mga maag-aaral na
nakikinig ng mabuti sa
guro.
- Pagbibigay ng pasulit
Pagpapalalim - Bakit dapat nating
alagaan ng mabuti ang
mga hayop?
- Ano ang mga kailangan
ng aso upang mabuhay?
- Paano mo ba
maipapakita ang
pagmamalasakit sa mga
hayop?
- Bakit mahalagang
makilala ang mga huni ng
hayop at mga tunog sa
paligid?
- Bakit dapat tayong
makinig ng mabuti sa
mga taong nagsasalita
o nagbibigay ng mga
pahayag?
Tanungan
Pagpapahalaga -Ngayong panahon, ibat-
ibang hayop na ang
makikita at gumagala
kahit saan. Bilang bata
paano mo ba
maaaksyonan ang
problemang ito?
- Si Iza ay batang mahilig
sa hayop. Palagi nyang
pinapaliguan ang mga
ito.
(Magbahagi ng
karanasan sa kapwa
mag-aaral tungkol sa
pag-aalaga ng mga
hayop.)
-Magpakita ng larawan ng
isang hayop na may nag-
aalaga at walang nag-
aalaga. Itanong sa mga
bata kung ano ang
maaaring mangyari sa
dalawang hayop na nasa
larawan.
- Si Maria ay hindi
nakikinig sa mga payo
ng kanyang mga
magulang. Ano kaya
ang maaaring
mangyayari sa kanya
kung patuloy nya itong
gagawin?
3. Paglalapat -Gawain: Pagkabitin ang
putol-putol na linya.
Sabihin kung anong
hayop ang iyong nabuo.
- Pagguhit ng mga hayop
na makikita sa bahay.
- Pagpapabasa ng isang
dayalogo. Ipapangkat sa
mga mag-aaral ang
kanilang mga narinig at
naibigay na tunog batay sa
talahanayang makikita sa
ibaba.
Tunog ng
hayop
Mahinang
tunog
- Ang mga bata ay
nakapagbibigay ng mga
paraan sa tamang
pakikinig sa
pamamagitan ng pag
arte.
Pagtataya (10 minuto) - Tukuyin kung saan
nauugnay ang mga huni
at tunog na nasa ibaba.
1. Aw! Aw! 2. Meee-mee
- Tanong: Ano-ano ang
mga hayop na makikita
sa kalangitan
/kalupaan/kagubatan?
- Tingnang mabuti ang
bawat larawan. Pagsunod-
sunurin ito ayon sa huning
narinig sa tula.
Larawan: __________
__________________
- Tanong : Si Ben ay
nag-uusap sa katabi
habang nagsasalita ang
guro.
Tama ba ang ginawa ni
Ben?
- Isulat ang mga
pangalan ng hayop at
ang mga huni nito.
1. 2.
Takdang Aralin
Ano ang gagawin Ano-ano ang mga hayop sa inyong bahay? Paano mo ito inalagaan?
Saan isusulat/ilalagay Isulat sa isang pirasong papel.
Kailan ipapasa Hunyo 25, 2018
Pamantayan Nilalaman: 7 puntos
Kalinisan: 3 puntos
Kabuoan: 10 puntos
ANOTASYON
Inihanda ni: Sinuri ni: Pinagtibay ni:
Pangalan at Lagda LIONELLE REI C. BALGOS SHELLA MERCUELLO RESTLYN E. CANDIDO
Posisyon Subject Teacher Subject Area Chairperson Junior High School Academic Coordinator
Petsa Hunyo 18, 2018