際際滷

際際滷Share a Scribd company logo
GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG
School: File Submitted by DepEd Club Member - depedclub.com Grade Level: IV
Teacher: File Created by Sir BIENVINIDO C. CRUZ JR Learning Area: FILIPINO
Teaching Dates and
Time: JUNE 18-22, 2018 (WEEK 3) Quarter: 1ST
QUARTER
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang
kakayahan sa mapanuring
pakikinig at pag-unawa sa
napakinggan.
Naipamamalas ang kakayahan at
tatas sa pagsasalita at
pagpapahayag ng sariling ideya,
kaisipan, karanasan at damdamin
Naisasagawa ang mapanuring
pagbasa sa ibat ibang uri ng
teksto at napapalawak ang
talasalitaan.
Naipapamalas ang kakayahan sa
mapanuring panood ng ibat
ibang uri ng media tulad ng
patalastas at maikling pelikula.
B. Pamantayan sa pagganap Natatalakay ang paksa o
isyung napakinggan.
Nagagamit ang diksyonaryo
at nakagagawa ng balangkas
sa pagkalap at pang-unawa
ng mga impormasyon.
Naisasalaysay muli ang nabasang
kwento nang may tamang
pagkasunod-sunod at
nakagagawa ng poster tungkol sa
binasang teksto.
Nakasusulat ng talatang
pasalaysay.
Nakapagsasalaysay tungkol sa
pinanood.
Nakasali sa mga talakayan
pagkukuwento, patula, pagsulat
ng sariling tula at kuwento
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
F4PN-Ib-i-16
Natutukoy ang damdamin ng
tagapagsalita ayon sa tone,
diin, bilis at intonasyon.
F4PS-Ic-4
Naiuugnay ang sariling
karanasang sa napakinggang
teksto/tula.
F4WG-Ia-e-2
Nagagamit nang wasto ang mga
pangngalan sa pagsasalita tungkol
sa sarili, sa mga tao, hayop, lugar,
bagay, at pangyayari sa paligid.
F4pu-Ic-2.2
Nakasusulat ng maikling tula
F4PL-Oa-j-1
Naipagmamlaki ang sariling wika
sa pamamagitan ng paggamit
nito.
II. Nilalaman
Pagsagot sa Tanong na Bakit
at Paano
Pagbibigay ng sariling opinion o
reaksyon sa isang tula
Pagagamit ng wasto ang mga
pangngalan.
Nakakasulat ng isang tulang
nagsasalaysay.
Pagmalaki ng sariling wika sa
pamamagitan ng paggamit nito
III. KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng ibat-ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro p.26-27 p.28-30 p. 32-34 p.39 PG p.28-35
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-
Mag-aaral
p.12 p.14 p. 12-13 PG, p.11-18
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tula,larawan at diksyunaryo,
kahon
Puzzle, tula, art materials, Show
me board
Tsart, larawan, art materials,
lumang dyaryo
Tsart ,
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin
at/o
pagsisimula ng bagong aralin
Magpakita ng Flashcard na
may nakasulat na
pangngalang pambalana at
pantangi.
Balikan: Ipabasa muli ang tulang
Halaga ng Pamilya.
Itanong: Ano ang mensahe ng
tula sa atin?
Magpakita ng mga larawan na
may kinalaman sa pamilya. Kunin
ang opinion/reaksiyon ang mga
mag-aaral sa bawat larawang
nakikita.
Magpakita ng mga larawan sa
powetpoint. Hayaang kilalanin
ng mga mag-aaral ang pantangi
at pambalana.
Anu anong wika an gating
ginagamit sa ating bahay?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magpapakita ang guro ng
isang larawan ng isang
pamilya.
Tanong Pangganyak
Ano ang halaga ng pamilya?
Ipabuo ang puzzle. Ano ang
nabuo ninyong puzzle?
Paano ipinakita dalawang mukha
ng pamilya?
Ipakilala ang iyong sariling pamilya
ng patula. Ipasulat ito sa isang
malinis na papel.
Sa pag-uulat bumuo ng dyiad.
Magbugtungan tayo:
Bigyan ng ilang minuto ang mga
mag-aaral na umisip ng bugtong.
Hayaang ipahula ito sa klase.
Ano ang napansin ninyo sa mga
salitang ginamit sa bugtong?
Ilang wika ang inyong ginagamit
sa bahay?
Pag usapanpa nag ibat ibang
wikang ating ginagamit sa ating
bahay, paaralan at mga
pamilihan.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
sa
bagong aralin
Pangkatang Gawain
Bigyan ang bawat pangkat ng
isang malaking kahon.
Saloob ng dalawang minute,
ilagay sa loo bang mga bagay
na mahalaga sayo.
Itanong: Ano-ano ang
inilagay mo sa loob ng
kahon?
Maghanda ang guro ng isang tula
tungkol sa pagpapahalaga sa
pamilya. (goggle: Ang Aking
Pamilya) Ipabasa sa mga bata
ang tula na may damdamin.
Ipabasang muli ang sagot ng mga
bata sa paghahabi.
Magbigay ang guro ng mga
katanungan upang makilala ang
pang-ngalan.
Ipababasang muli ang Tula sa
KM 12-13.
Anong mga salita ang mga
magkakatugma?
Saan ito matatagpuan?
Alin sa mga ito ang taludtod?
Alin naman ang linya?
Anong salita ang dapat gamitin
sa pamimili samga pamilihan o
mga pampublikong pook?
Mahalaga bang magkaroon ng
isang wika magagamit ang mga
Filipino? Bakit?
D. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at
pagalalahad ng bagong
kasanayan #1
Pagbabasa ng Tula:
Talakayan gamit ang mga
tanong na Bakit at Paano
batay sa tulang napakinggan
Talakayin ang binasa sa paraang
malikhaing pagtatanong.
Dalhin ang mga mag-aaral sa labas
ng silid-aralan. Ipatala ang mga
pangngalang pantangi at
pambalana na makikita sa
paaralan.
Gawin ang talakayan tungkol sa
paggawa ng tula
Anong mga salita ang mga
magkakatugma?
Saan ito matatagpuan?
Alin sa mga ito ang taludtod?
Alin naman ang linya?
Bakit mahalagang may isang
wikang ginagamit ang mga
Filipino?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto
at
paglalahad ng bagong kanayan
#2
Gawing dalawang pangkat
ang klase. Magsagawa ng
debate. Magkakaroon ng
debate kung bakit at paano
nagkakaroon ng watak watak
na pamilya. Gamitin ang
tanong na Bakit at Paano.
Pangkatin ang klase:
Bigyang reaksiyon ang mga
sumusunod:
I  Pamilyay dapat alagaan, Silay
ating sandigan.
II  Bigyang paliwanag ang
larawang ito. (Pamilyang di
nagkakasundo)
III  Ano ang magagawa mo
bilang mag aaral upang
mapangalagaan ang iyong
pamilya.
IV- Gumawa ng poster
Pangkatin ang mga mag-aaral.
Hayaang iulat ang mga nakalap na
pangngalan sa ganitong paraan
Pangkat I  rap
Pangkat II  tula
Pangkat III  awit
Pangkat IV  comic strip
Matapos ang inilaang oras.
Tawagin ang bawat pangkat
upang ipakita ang kanilang
inihanda
Pangkatang Gawain
Pagawain ang bawat pangkat ng
isang tugma tungkol sa paksang
mapipili at mapagkakasunduan
ng pangkat.
Ipabasa sa bawat pangkat ang
natapos na tugma.
Original File Submitted and
Formatted by DepEd Club
Member - visit depedclub.com
for more
Magbigay ng ilang paraan o
Gawain na magpapakita ng
pagmamahal natin sa ating
sariling wika.
Paano mo maipakikitang may
pag,mamahal ka sa iyong wika?
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative
Assessment)
Ipagawa ang Gawin Mo sa
pahina KM sa pahina 14
Ano ang masasabe mo sa Slogan
na ito:
Sa hirap at kalungkutan,
Bawat kasapiy maaasahan
Ipakuha sa mga mag-aaral ang
dalang lumang diyaryo o magasin.
Magpagupit ng 5 pangngalan
pantangi at limang pangngalang
pambalana.
Pabigyang puna sa mga klase.
Isulat muli ang tugma na
isinasaalang-alang ang mga
puna at mungkahi na ibinigay ng
mga kaklase.
Umisip ng isang karanasan sa
pagbili mosa tindahan na may
kaugnayan sa wika.
Sumulat ng pangungusap ukol
ditto.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-
Paano mo isasagawa ang
makipagtulungan sa iyong
Magpasulat sa bawat pangkat ng
isang talata na may walo
Ang pangngalan
ay________________.
Paano isinusulat ang isang tula? Sundin at gawin ang Isapuso Mo
napagawa ,
araw na buhay kapwa. hanggang sampong pangungusap
na nagpapakita ng kahalagahan
sa pamilya.
KM, p.9
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang natutunan mo sa
aralin? Dito sasagot ang bata
ng paawit.
Gamit ang Show-me-Board.
Ano ang halaga na pamilya?
Kunin ang show me board.
Sagutin ang mga ipapakitang
pangngalan ng guro. Isulat kung
pantangi o pambalana
Ano ano ang dapat tandaan sa
pagsulat ng tula? Nakikipag usap ka ba nang may
paggalang sa kapwa?
Paano mo maipagmamalaki ang
iyong wika?
I. Pagtataya ng Aralin Sagutin ang nasa bahagi ng KM
p. 14
Magbibigay ang guro ng talata.
Hayaang uriin ng mag-aaral ang
mga pantangi at pamabalana.
Sumulat ng isang tugma tungkol
sa kahalagahan ng Pamilya.
Gamitin ng wasto ang mga salita
ayon sa ating wika.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-
aralin at remediation
Bumuo ng limang pangungusap
gamit ang pangngalang pantangi
at pambalana.
Maghanda para sa lingguhang
pagsusulit
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I -Search
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I -Search
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I -Search
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I -Search
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I -Search
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
Mga Suliraning aking
naranasan:
__Kakulangan sa
makabagong kagamitang
panturo.
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng
mga bata.
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng
mga bata.
Mga Suliraning aking
naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng
Mga Suliraning aking
naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng
__Di-magandang pag-uugali
ng mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping
mga bata
__Kahandaan ng mga bata
lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
__Mapanupil/mapang-aping mga
bata
__Kahandaan ng mga bata lalo na
sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
__Mapanupil/mapang-aping mga
bata
__Kahandaan ng mga bata lalo na
sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping
mga bata
__Kahandaan ng mga bata lalo
na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping
mga bata
__Kahandaan ng mga bata lalo
na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language
Learning
__Ang Suggestopedia
__ Ang pagkatutong Task
Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang Suggestopedia
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang Suggestopedia
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language
Learning
__Ang Suggestopedia
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language
Learning
__Ang Suggestopedia
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
File Submitted by DepEd Club Member - depedclub.com
File Created by Sir BIENVINIDO C. CRUZ JR

More Related Content

What's hot (19)

Filipino 3 tg draft 4.10.2014 (1)
Filipino 3 tg draft 4.10.2014 (1)Filipino 3 tg draft 4.10.2014 (1)
Filipino 3 tg draft 4.10.2014 (1)
EDITHA HONRADEZ
K to 12 Grade 3 DLL FILIPINO (Q1 Q4)
K to 12 Grade 3 DLL FILIPINO (Q1  Q4)K to 12 Grade 3 DLL FILIPINO (Q1  Q4)
K to 12 Grade 3 DLL FILIPINO (Q1 Q4)
LiGhT ArOhL
Detailed Lesson Plan sa filipino 3
Detailed Lesson Plan sa filipino 3Detailed Lesson Plan sa filipino 3
Detailed Lesson Plan sa filipino 3
janehbasto
Filipino 5 Grade 5 1st Quarter Yunit 1 Week 1 Day 1 to 5
Filipino 5 Grade 5 1st Quarter Yunit 1 Week 1  Day 1 to 5Filipino 5 Grade 5 1st Quarter Yunit 1 Week 1  Day 1 to 5
Filipino 5 Grade 5 1st Quarter Yunit 1 Week 1 Day 1 to 5
DepEd - San Carlos City (Pangasinan)
Grade 6 aralin 1
Grade 6  aralin 1Grade 6  aralin 1
Grade 6 aralin 1
ozel lobaton
Filipino grade 1 by abigael sumague
Filipino grade 1 by abigael sumagueFilipino grade 1 by abigael sumague
Filipino grade 1 by abigael sumague
Jeane Pauline Mojica
questionneir panghalip
questionneir panghalipquestionneir panghalip
questionneir panghalip
Faythsheriegne Godoy
Masusing Banghay Aralin sa Filipino (Detailed lesson plan in Filipino) (CDSGA...
Masusing Banghay Aralin sa Filipino (Detailed lesson plan in Filipino) (CDSGA...Masusing Banghay Aralin sa Filipino (Detailed lesson plan in Filipino) (CDSGA...
Masusing Banghay Aralin sa Filipino (Detailed lesson plan in Filipino) (CDSGA...
tj iglesias
Filipino Grade 4 1st Quarter Week 1
Filipino Grade 4 1st Quarter Week 1Filipino Grade 4 1st Quarter Week 1
Filipino Grade 4 1st Quarter Week 1
DepEd - San Carlos City (Pangasinan)
Bec pelc 2010--_filipino
Bec pelc 2010--_filipinoBec pelc 2010--_filipino
Bec pelc 2010--_filipino
matibag
Dll filipino 2
Dll filipino 2Dll filipino 2
Dll filipino 2
Mary Ann Encinas
Teaching guide, ikatlong markahan
Teaching guide, ikatlong markahanTeaching guide, ikatlong markahan
Teaching guide, ikatlong markahan
Cheryl Panganiban
Filipino5 q1 mod4_pagsulat ng isang maikling tula, talatang nagsasalaysay at ...
Filipino5 q1 mod4_pagsulat ng isang maikling tula, talatang nagsasalaysay at ...Filipino5 q1 mod4_pagsulat ng isang maikling tula, talatang nagsasalaysay at ...
Filipino5 q1 mod4_pagsulat ng isang maikling tula, talatang nagsasalaysay at ...
GeraldCanapi
Pang uri
Pang uri Pang uri
Pang uri
michael montallana
Dlp grade 7 maikling kuwento (paalam sa pagkabata)
Dlp grade 7 maikling kuwento (paalam sa pagkabata)Dlp grade 7 maikling kuwento (paalam sa pagkabata)
Dlp grade 7 maikling kuwento (paalam sa pagkabata)
Michelle Mu単oz
Detailed Lesson Plan in Filipino Grade 8
Detailed Lesson Plan in Filipino Grade 8Detailed Lesson Plan in Filipino Grade 8
Detailed Lesson Plan in Filipino Grade 8
Wyeth Dalayap
DLL Filipino Grade 7 First quarter 3rd week
DLL Filipino Grade 7 First quarter 3rd weekDLL Filipino Grade 7 First quarter 3rd week
DLL Filipino Grade 7 First quarter 3rd week
welita evangelista
Dula LP
Dula LPDula LP
Dula LP
Unkkasiacm
Pang uri
Pang uriPang uri
Pang uri
michael montallana
Filipino 3 tg draft 4.10.2014 (1)
Filipino 3 tg draft 4.10.2014 (1)Filipino 3 tg draft 4.10.2014 (1)
Filipino 3 tg draft 4.10.2014 (1)
EDITHA HONRADEZ
K to 12 Grade 3 DLL FILIPINO (Q1 Q4)
K to 12 Grade 3 DLL FILIPINO (Q1  Q4)K to 12 Grade 3 DLL FILIPINO (Q1  Q4)
K to 12 Grade 3 DLL FILIPINO (Q1 Q4)
LiGhT ArOhL
Detailed Lesson Plan sa filipino 3
Detailed Lesson Plan sa filipino 3Detailed Lesson Plan sa filipino 3
Detailed Lesson Plan sa filipino 3
janehbasto
Grade 6 aralin 1
Grade 6  aralin 1Grade 6  aralin 1
Grade 6 aralin 1
ozel lobaton
Filipino grade 1 by abigael sumague
Filipino grade 1 by abigael sumagueFilipino grade 1 by abigael sumague
Filipino grade 1 by abigael sumague
Jeane Pauline Mojica
Masusing Banghay Aralin sa Filipino (Detailed lesson plan in Filipino) (CDSGA...
Masusing Banghay Aralin sa Filipino (Detailed lesson plan in Filipino) (CDSGA...Masusing Banghay Aralin sa Filipino (Detailed lesson plan in Filipino) (CDSGA...
Masusing Banghay Aralin sa Filipino (Detailed lesson plan in Filipino) (CDSGA...
tj iglesias
Bec pelc 2010--_filipino
Bec pelc 2010--_filipinoBec pelc 2010--_filipino
Bec pelc 2010--_filipino
matibag
Teaching guide, ikatlong markahan
Teaching guide, ikatlong markahanTeaching guide, ikatlong markahan
Teaching guide, ikatlong markahan
Cheryl Panganiban
Filipino5 q1 mod4_pagsulat ng isang maikling tula, talatang nagsasalaysay at ...
Filipino5 q1 mod4_pagsulat ng isang maikling tula, talatang nagsasalaysay at ...Filipino5 q1 mod4_pagsulat ng isang maikling tula, talatang nagsasalaysay at ...
Filipino5 q1 mod4_pagsulat ng isang maikling tula, talatang nagsasalaysay at ...
GeraldCanapi
Dlp grade 7 maikling kuwento (paalam sa pagkabata)
Dlp grade 7 maikling kuwento (paalam sa pagkabata)Dlp grade 7 maikling kuwento (paalam sa pagkabata)
Dlp grade 7 maikling kuwento (paalam sa pagkabata)
Michelle Mu単oz
Detailed Lesson Plan in Filipino Grade 8
Detailed Lesson Plan in Filipino Grade 8Detailed Lesson Plan in Filipino Grade 8
Detailed Lesson Plan in Filipino Grade 8
Wyeth Dalayap
DLL Filipino Grade 7 First quarter 3rd week
DLL Filipino Grade 7 First quarter 3rd weekDLL Filipino Grade 7 First quarter 3rd week
DLL Filipino Grade 7 First quarter 3rd week
welita evangelista

Similar to Ac fr ogdtcesjr4mydon6yze7aa0buwo2wykd4nvkjgjwar8lowrngyldjqz3qlhcekiporjtap2dywl5fkaetqhkzcv3ykdempotqrdyfchy6xioat-zzrnlkwnfmmg= (20)

DLL_FILIPINO 4_Q3_W8.docx SCHOOL YEAR 2023
DLL_FILIPINO 4_Q3_W8.docx SCHOOL YEAR 2023DLL_FILIPINO 4_Q3_W8.docx SCHOOL YEAR 2023
DLL_FILIPINO 4_Q3_W8.docx SCHOOL YEAR 2023
MichaelMacaraeg3
DLL ESP 4 OOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOO
DLL ESP 4 OOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOODLL ESP 4 OOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOO
DLL ESP 4 OOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOO
VanessaNRico
Daily Lesson Log Filipino 3 Week8 Grade3
Daily Lesson Log Filipino 3 Week8 Grade3Daily Lesson Log Filipino 3 Week8 Grade3
Daily Lesson Log Filipino 3 Week8 Grade3
JelineSalitanBading
Grade 4-1 q2 w2.docx
Grade 4-1 q2 w2.docxGrade 4-1 q2 w2.docx
Grade 4-1 q2 w2.docx
ssuserda25b51
DLESSOLOG-FILIPINO-GRADE10-Q3-WEEK4.docx
DLESSOLOG-FILIPINO-GRADE10-Q3-WEEK4.docxDLESSOLOG-FILIPINO-GRADE10-Q3-WEEK4.docx
DLESSOLOG-FILIPINO-GRADE10-Q3-WEEK4.docx
ColleenVender2
DLL_ALL SUBJECTS 1_Q2_W2_D5.docx
DLL_ALL SUBJECTS 1_Q2_W2_D5.docxDLL_ALL SUBJECTS 1_Q2_W2_D5.docx
DLL_ALL SUBJECTS 1_Q2_W2_D5.docx
JanetteJapones1
DLL_ALL SUBJECTS 2_Q2_W7_D2.docx
DLL_ALL SUBJECTS 2_Q2_W7_D2.docxDLL_ALL SUBJECTS 2_Q2_W7_D2.docx
DLL_ALL SUBJECTS 2_Q2_W7_D2.docx
RENEGIELOBO
DLL_ESP 4_Q3_W8.docx
DLL_ESP 4_Q3_W8.docxDLL_ESP 4_Q3_W8.docx
DLL_ESP 4_Q3_W8.docx
PaulineErikaCagampan
DAILY LESSON PLAN IN_FILIPINO 4_Q3_W7.docx
DAILY LESSON PLAN IN_FILIPINO 4_Q3_W7.docxDAILY LESSON PLAN IN_FILIPINO 4_Q3_W7.docx
DAILY LESSON PLAN IN_FILIPINO 4_Q3_W7.docx
OmarGalacasSanday
DLP-FIL-Q3-W5.docx
DLP-FIL-Q3-W5.docxDLP-FIL-Q3-W5.docx
DLP-FIL-Q3-W5.docx
MichelleRepolloOccid
Linggo 3 DLL ON FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA
Linggo 3 DLL ON FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURALinggo 3 DLL ON FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA
Linggo 3 DLL ON FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA
Shane174552
Linggo 3 DLL ON FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA
Linggo 3 DLL ON FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURALinggo 3 DLL ON FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA
Linggo 3 DLL ON FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA
Shane174552
Grade 5 DLL FILIPINO 5 Q1 Week 1.docx
Grade 5 DLL FILIPINO 5 Q1 Week 1.docxGrade 5 DLL FILIPINO 5 Q1 Week 1.docx
Grade 5 DLL FILIPINO 5 Q1 Week 1.docx
AnaCaraCabrerosManal
week 1.docx
week 1.docxweek 1.docx
week 1.docx
NailynCabudol
DLL_ALL SUBJECTS 2_Q2_W7_D3.docx
DLL_ALL SUBJECTS 2_Q2_W7_D3.docxDLL_ALL SUBJECTS 2_Q2_W7_D3.docx
DLL_ALL SUBJECTS 2_Q2_W7_D3.docx
RENEGIELOBO
DLL_FILIPINO 6_Q2_W4.docx Grade 6 Kayarian ng Pang Uri six
DLL_FILIPINO 6_Q2_W4.docx Grade   6 Kayarian ng Pang Uri sixDLL_FILIPINO 6_Q2_W4.docx Grade   6 Kayarian ng Pang Uri six
DLL_FILIPINO 6_Q2_W4.docx Grade 6 Kayarian ng Pang Uri six
LuzvimindaQuileste
DLL_FILIPINO 6_Q2_W10.docx
DLL_FILIPINO 6_Q2_W10.docxDLL_FILIPINO 6_Q2_W10.docx
DLL_FILIPINO 6_Q2_W10.docx
JonerDonhito1
DLL_FILIPINO 4_Q2_W6.docx
DLL_FILIPINO 4_Q2_W6.docxDLL_FILIPINO 4_Q2_W6.docx
DLL_FILIPINO 4_Q2_W6.docx
Maria Rodillas
DLL_ESP 3_Q2_W3 (2).docx for grade 3 daily
DLL_ESP 3_Q2_W3 (2).docx for grade 3 dailyDLL_ESP 3_Q2_W3 (2).docx for grade 3 daily
DLL_ESP 3_Q2_W3 (2).docx for grade 3 daily
BrendavDiaz
FILIPINO DAILY LESSON LOG FOR THIRD QUARTER GRADE 3
FILIPINO DAILY LESSON LOG FOR THIRD QUARTER GRADE 3FILIPINO DAILY LESSON LOG FOR THIRD QUARTER GRADE 3
FILIPINO DAILY LESSON LOG FOR THIRD QUARTER GRADE 3
MailaDeCastroSadili
DLL_FILIPINO 4_Q3_W8.docx SCHOOL YEAR 2023
DLL_FILIPINO 4_Q3_W8.docx SCHOOL YEAR 2023DLL_FILIPINO 4_Q3_W8.docx SCHOOL YEAR 2023
DLL_FILIPINO 4_Q3_W8.docx SCHOOL YEAR 2023
MichaelMacaraeg3
DLL ESP 4 OOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOO
DLL ESP 4 OOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOODLL ESP 4 OOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOO
DLL ESP 4 OOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOO
VanessaNRico
Daily Lesson Log Filipino 3 Week8 Grade3
Daily Lesson Log Filipino 3 Week8 Grade3Daily Lesson Log Filipino 3 Week8 Grade3
Daily Lesson Log Filipino 3 Week8 Grade3
JelineSalitanBading
Grade 4-1 q2 w2.docx
Grade 4-1 q2 w2.docxGrade 4-1 q2 w2.docx
Grade 4-1 q2 w2.docx
ssuserda25b51
DLESSOLOG-FILIPINO-GRADE10-Q3-WEEK4.docx
DLESSOLOG-FILIPINO-GRADE10-Q3-WEEK4.docxDLESSOLOG-FILIPINO-GRADE10-Q3-WEEK4.docx
DLESSOLOG-FILIPINO-GRADE10-Q3-WEEK4.docx
ColleenVender2
DLL_ALL SUBJECTS 1_Q2_W2_D5.docx
DLL_ALL SUBJECTS 1_Q2_W2_D5.docxDLL_ALL SUBJECTS 1_Q2_W2_D5.docx
DLL_ALL SUBJECTS 1_Q2_W2_D5.docx
JanetteJapones1
DLL_ALL SUBJECTS 2_Q2_W7_D2.docx
DLL_ALL SUBJECTS 2_Q2_W7_D2.docxDLL_ALL SUBJECTS 2_Q2_W7_D2.docx
DLL_ALL SUBJECTS 2_Q2_W7_D2.docx
RENEGIELOBO
DAILY LESSON PLAN IN_FILIPINO 4_Q3_W7.docx
DAILY LESSON PLAN IN_FILIPINO 4_Q3_W7.docxDAILY LESSON PLAN IN_FILIPINO 4_Q3_W7.docx
DAILY LESSON PLAN IN_FILIPINO 4_Q3_W7.docx
OmarGalacasSanday
Linggo 3 DLL ON FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA
Linggo 3 DLL ON FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURALinggo 3 DLL ON FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA
Linggo 3 DLL ON FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA
Shane174552
Linggo 3 DLL ON FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA
Linggo 3 DLL ON FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURALinggo 3 DLL ON FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA
Linggo 3 DLL ON FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA
Shane174552
Grade 5 DLL FILIPINO 5 Q1 Week 1.docx
Grade 5 DLL FILIPINO 5 Q1 Week 1.docxGrade 5 DLL FILIPINO 5 Q1 Week 1.docx
Grade 5 DLL FILIPINO 5 Q1 Week 1.docx
AnaCaraCabrerosManal
DLL_ALL SUBJECTS 2_Q2_W7_D3.docx
DLL_ALL SUBJECTS 2_Q2_W7_D3.docxDLL_ALL SUBJECTS 2_Q2_W7_D3.docx
DLL_ALL SUBJECTS 2_Q2_W7_D3.docx
RENEGIELOBO
DLL_FILIPINO 6_Q2_W4.docx Grade 6 Kayarian ng Pang Uri six
DLL_FILIPINO 6_Q2_W4.docx Grade   6 Kayarian ng Pang Uri sixDLL_FILIPINO 6_Q2_W4.docx Grade   6 Kayarian ng Pang Uri six
DLL_FILIPINO 6_Q2_W4.docx Grade 6 Kayarian ng Pang Uri six
LuzvimindaQuileste
DLL_FILIPINO 6_Q2_W10.docx
DLL_FILIPINO 6_Q2_W10.docxDLL_FILIPINO 6_Q2_W10.docx
DLL_FILIPINO 6_Q2_W10.docx
JonerDonhito1
DLL_FILIPINO 4_Q2_W6.docx
DLL_FILIPINO 4_Q2_W6.docxDLL_FILIPINO 4_Q2_W6.docx
DLL_FILIPINO 4_Q2_W6.docx
Maria Rodillas
DLL_ESP 3_Q2_W3 (2).docx for grade 3 daily
DLL_ESP 3_Q2_W3 (2).docx for grade 3 dailyDLL_ESP 3_Q2_W3 (2).docx for grade 3 daily
DLL_ESP 3_Q2_W3 (2).docx for grade 3 daily
BrendavDiaz
FILIPINO DAILY LESSON LOG FOR THIRD QUARTER GRADE 3
FILIPINO DAILY LESSON LOG FOR THIRD QUARTER GRADE 3FILIPINO DAILY LESSON LOG FOR THIRD QUARTER GRADE 3
FILIPINO DAILY LESSON LOG FOR THIRD QUARTER GRADE 3
MailaDeCastroSadili

Recently uploaded (20)

AP 5 PPT Q4 W7 - Epekto Ng Mga Unang Pag-Aalsa Ng Mga Makabayang Pilipino Sa ...
AP 5 PPT Q4 W7 - Epekto Ng Mga Unang Pag-Aalsa Ng Mga Makabayang Pilipino Sa ...AP 5 PPT Q4 W7 - Epekto Ng Mga Unang Pag-Aalsa Ng Mga Makabayang Pilipino Sa ...
AP 5 PPT Q4 W7 - Epekto Ng Mga Unang Pag-Aalsa Ng Mga Makabayang Pilipino Sa ...
gingjuaton
Mga isyu patungkol sa di paggalang sa sekswalidad at dignidad ng tao
Mga isyu patungkol sa di paggalang sa sekswalidad at dignidad ng taoMga isyu patungkol sa di paggalang sa sekswalidad at dignidad ng tao
Mga isyu patungkol sa di paggalang sa sekswalidad at dignidad ng tao
goada1997
Pitong Uri ng pelikula.pptx katangian ng Pelikula
Pitong Uri ng pelikula.pptx katangian ng PelikulaPitong Uri ng pelikula.pptx katangian ng Pelikula
Pitong Uri ng pelikula.pptx katangian ng Pelikula
SherryAnnCabahug
PAGGAMIT NG KAPANGYARIHAN AT PANGANGALAGA SA KALIKASAN.pptx
PAGGAMIT NG KAPANGYARIHAN AT PANGANGALAGA SA KALIKASAN.pptxPAGGAMIT NG KAPANGYARIHAN AT PANGANGALAGA SA KALIKASAN.pptx
PAGGAMIT NG KAPANGYARIHAN AT PANGANGALAGA SA KALIKASAN.pptx
MichelleBarcelona3
DLL_AP 6_Q4_W2.docx araling panlipunan grade 5
DLL_AP 6_Q4_W2.docx araling panlipunan grade 5DLL_AP 6_Q4_W2.docx araling panlipunan grade 5
DLL_AP 6_Q4_W2.docx araling panlipunan grade 5
RotchelleMacaranas
GMRC 4 Q4W4 PPT.POWER POINT PRESENTATION
GMRC 4 Q4W4 PPT.POWER POINT PRESENTATIONGMRC 4 Q4W4 PPT.POWER POINT PRESENTATION
GMRC 4 Q4W4 PPT.POWER POINT PRESENTATION
malubaybudek
Pagbibigay ng Sanhi at Bunga Filipino 5 Quarter 4
Pagbibigay ng Sanhi at Bunga Filipino 5 Quarter 4Pagbibigay ng Sanhi at Bunga Filipino 5 Quarter 4
Pagbibigay ng Sanhi at Bunga Filipino 5 Quarter 4
antonettealbina
Paninindidigan sa Katotohanan (Katotohanan bilang ilaw ng tao sa pagtuklas n...
Paninindidigan sa Katotohanan  (Katotohanan bilang ilaw ng tao sa pagtuklas n...Paninindidigan sa Katotohanan  (Katotohanan bilang ilaw ng tao sa pagtuklas n...
Paninindidigan sa Katotohanan (Katotohanan bilang ilaw ng tao sa pagtuklas n...
goada1997
Introduksyon at Paglalahad ng Suliranin .pptx
Introduksyon at Paglalahad ng Suliranin .pptxIntroduksyon at Paglalahad ng Suliranin .pptx
Introduksyon at Paglalahad ng Suliranin .pptx
CATABAYJORDAND
Sektor ng Agrikultura at MGA bahaging ginagampanan nito
Sektor ng Agrikultura at MGA bahaging ginagampanan nitoSektor ng Agrikultura at MGA bahaging ginagampanan nito
Sektor ng Agrikultura at MGA bahaging ginagampanan nito
KhianMaeGanancial
Filipino 8 Lesson Plan FLORANTE AT LAURA.pptx
Filipino 8 Lesson Plan FLORANTE AT LAURA.pptxFilipino 8 Lesson Plan FLORANTE AT LAURA.pptx
Filipino 8 Lesson Plan FLORANTE AT LAURA.pptx
NhatzGallosaMarticio
Aralin-1-Fil-7-Kaharian-Ng-Berbanya at Pamilya nito.pptx
Aralin-1-Fil-7-Kaharian-Ng-Berbanya at Pamilya nito.pptxAralin-1-Fil-7-Kaharian-Ng-Berbanya at Pamilya nito.pptx
Aralin-1-Fil-7-Kaharian-Ng-Berbanya at Pamilya nito.pptx
HelenLanzuelaManalot
MATHEMATICS_FOR_ELEMENTARY_WEEK8_Q4.pptx
MATHEMATICS_FOR_ELEMENTARY_WEEK8_Q4.pptxMATHEMATICS_FOR_ELEMENTARY_WEEK8_Q4.pptx
MATHEMATICS_FOR_ELEMENTARY_WEEK8_Q4.pptx
MarilynAcosta11
ANYONG TUBIG. kindergarten lesson week 2 quarter 4 matatag
ANYONG TUBIG. kindergarten lesson week 2 quarter 4 matatagANYONG TUBIG. kindergarten lesson week 2 quarter 4 matatag
ANYONG TUBIG. kindergarten lesson week 2 quarter 4 matatag
GraceParago
LE_Kindergarten_Q4_Week3_v.2.pdf XXXXXXXXX
LE_Kindergarten_Q4_Week3_v.2.pdf XXXXXXXXXLE_Kindergarten_Q4_Week3_v.2.pdf XXXXXXXXX
LE_Kindergarten_Q4_Week3_v.2.pdf XXXXXXXXX
RoselynPadinay
sustainable development goals likas kayang pagunald
sustainable development goals likas kayang pagunaldsustainable development goals likas kayang pagunald
sustainable development goals likas kayang pagunald
michellecolina226
Pananaw at Paniniwala ng mga Sultanato sa Pagpapanatili ng Kalayaan
Pananaw at Paniniwala ng mga Sultanato sa Pagpapanatili ng KalayaanPananaw at Paniniwala ng mga Sultanato sa Pagpapanatili ng Kalayaan
Pananaw at Paniniwala ng mga Sultanato sa Pagpapanatili ng Kalayaan
LailaRoselleAbrigo
araling panlipunan 7 quarter 4 ASEAn 1st Part.pptx
araling panlipunan 7 quarter 4 ASEAn 1st Part.pptxaraling panlipunan 7 quarter 4 ASEAn 1st Part.pptx
araling panlipunan 7 quarter 4 ASEAn 1st Part.pptx
acirultra
Introduksyon at Paglalahad ng Suliranin .pptx
Introduksyon at Paglalahad ng Suliranin .pptxIntroduksyon at Paglalahad ng Suliranin .pptx
Introduksyon at Paglalahad ng Suliranin .pptx
CATABAYJORDAND
United-Nations-UN-at-Pilipinas-Isang-Pagsusuri.pptx
United-Nations-UN-at-Pilipinas-Isang-Pagsusuri.pptxUnited-Nations-UN-at-Pilipinas-Isang-Pagsusuri.pptx
United-Nations-UN-at-Pilipinas-Isang-Pagsusuri.pptx
EricksonLaoad
AP 5 PPT Q4 W7 - Epekto Ng Mga Unang Pag-Aalsa Ng Mga Makabayang Pilipino Sa ...
AP 5 PPT Q4 W7 - Epekto Ng Mga Unang Pag-Aalsa Ng Mga Makabayang Pilipino Sa ...AP 5 PPT Q4 W7 - Epekto Ng Mga Unang Pag-Aalsa Ng Mga Makabayang Pilipino Sa ...
AP 5 PPT Q4 W7 - Epekto Ng Mga Unang Pag-Aalsa Ng Mga Makabayang Pilipino Sa ...
gingjuaton
Mga isyu patungkol sa di paggalang sa sekswalidad at dignidad ng tao
Mga isyu patungkol sa di paggalang sa sekswalidad at dignidad ng taoMga isyu patungkol sa di paggalang sa sekswalidad at dignidad ng tao
Mga isyu patungkol sa di paggalang sa sekswalidad at dignidad ng tao
goada1997
Pitong Uri ng pelikula.pptx katangian ng Pelikula
Pitong Uri ng pelikula.pptx katangian ng PelikulaPitong Uri ng pelikula.pptx katangian ng Pelikula
Pitong Uri ng pelikula.pptx katangian ng Pelikula
SherryAnnCabahug
PAGGAMIT NG KAPANGYARIHAN AT PANGANGALAGA SA KALIKASAN.pptx
PAGGAMIT NG KAPANGYARIHAN AT PANGANGALAGA SA KALIKASAN.pptxPAGGAMIT NG KAPANGYARIHAN AT PANGANGALAGA SA KALIKASAN.pptx
PAGGAMIT NG KAPANGYARIHAN AT PANGANGALAGA SA KALIKASAN.pptx
MichelleBarcelona3
DLL_AP 6_Q4_W2.docx araling panlipunan grade 5
DLL_AP 6_Q4_W2.docx araling panlipunan grade 5DLL_AP 6_Q4_W2.docx araling panlipunan grade 5
DLL_AP 6_Q4_W2.docx araling panlipunan grade 5
RotchelleMacaranas
GMRC 4 Q4W4 PPT.POWER POINT PRESENTATION
GMRC 4 Q4W4 PPT.POWER POINT PRESENTATIONGMRC 4 Q4W4 PPT.POWER POINT PRESENTATION
GMRC 4 Q4W4 PPT.POWER POINT PRESENTATION
malubaybudek
Pagbibigay ng Sanhi at Bunga Filipino 5 Quarter 4
Pagbibigay ng Sanhi at Bunga Filipino 5 Quarter 4Pagbibigay ng Sanhi at Bunga Filipino 5 Quarter 4
Pagbibigay ng Sanhi at Bunga Filipino 5 Quarter 4
antonettealbina
Paninindidigan sa Katotohanan (Katotohanan bilang ilaw ng tao sa pagtuklas n...
Paninindidigan sa Katotohanan  (Katotohanan bilang ilaw ng tao sa pagtuklas n...Paninindidigan sa Katotohanan  (Katotohanan bilang ilaw ng tao sa pagtuklas n...
Paninindidigan sa Katotohanan (Katotohanan bilang ilaw ng tao sa pagtuklas n...
goada1997
Introduksyon at Paglalahad ng Suliranin .pptx
Introduksyon at Paglalahad ng Suliranin .pptxIntroduksyon at Paglalahad ng Suliranin .pptx
Introduksyon at Paglalahad ng Suliranin .pptx
CATABAYJORDAND
Sektor ng Agrikultura at MGA bahaging ginagampanan nito
Sektor ng Agrikultura at MGA bahaging ginagampanan nitoSektor ng Agrikultura at MGA bahaging ginagampanan nito
Sektor ng Agrikultura at MGA bahaging ginagampanan nito
KhianMaeGanancial
Filipino 8 Lesson Plan FLORANTE AT LAURA.pptx
Filipino 8 Lesson Plan FLORANTE AT LAURA.pptxFilipino 8 Lesson Plan FLORANTE AT LAURA.pptx
Filipino 8 Lesson Plan FLORANTE AT LAURA.pptx
NhatzGallosaMarticio
Aralin-1-Fil-7-Kaharian-Ng-Berbanya at Pamilya nito.pptx
Aralin-1-Fil-7-Kaharian-Ng-Berbanya at Pamilya nito.pptxAralin-1-Fil-7-Kaharian-Ng-Berbanya at Pamilya nito.pptx
Aralin-1-Fil-7-Kaharian-Ng-Berbanya at Pamilya nito.pptx
HelenLanzuelaManalot
MATHEMATICS_FOR_ELEMENTARY_WEEK8_Q4.pptx
MATHEMATICS_FOR_ELEMENTARY_WEEK8_Q4.pptxMATHEMATICS_FOR_ELEMENTARY_WEEK8_Q4.pptx
MATHEMATICS_FOR_ELEMENTARY_WEEK8_Q4.pptx
MarilynAcosta11
ANYONG TUBIG. kindergarten lesson week 2 quarter 4 matatag
ANYONG TUBIG. kindergarten lesson week 2 quarter 4 matatagANYONG TUBIG. kindergarten lesson week 2 quarter 4 matatag
ANYONG TUBIG. kindergarten lesson week 2 quarter 4 matatag
GraceParago
LE_Kindergarten_Q4_Week3_v.2.pdf XXXXXXXXX
LE_Kindergarten_Q4_Week3_v.2.pdf XXXXXXXXXLE_Kindergarten_Q4_Week3_v.2.pdf XXXXXXXXX
LE_Kindergarten_Q4_Week3_v.2.pdf XXXXXXXXX
RoselynPadinay
sustainable development goals likas kayang pagunald
sustainable development goals likas kayang pagunaldsustainable development goals likas kayang pagunald
sustainable development goals likas kayang pagunald
michellecolina226
Pananaw at Paniniwala ng mga Sultanato sa Pagpapanatili ng Kalayaan
Pananaw at Paniniwala ng mga Sultanato sa Pagpapanatili ng KalayaanPananaw at Paniniwala ng mga Sultanato sa Pagpapanatili ng Kalayaan
Pananaw at Paniniwala ng mga Sultanato sa Pagpapanatili ng Kalayaan
LailaRoselleAbrigo
araling panlipunan 7 quarter 4 ASEAn 1st Part.pptx
araling panlipunan 7 quarter 4 ASEAn 1st Part.pptxaraling panlipunan 7 quarter 4 ASEAn 1st Part.pptx
araling panlipunan 7 quarter 4 ASEAn 1st Part.pptx
acirultra
Introduksyon at Paglalahad ng Suliranin .pptx
Introduksyon at Paglalahad ng Suliranin .pptxIntroduksyon at Paglalahad ng Suliranin .pptx
Introduksyon at Paglalahad ng Suliranin .pptx
CATABAYJORDAND
United-Nations-UN-at-Pilipinas-Isang-Pagsusuri.pptx
United-Nations-UN-at-Pilipinas-Isang-Pagsusuri.pptxUnited-Nations-UN-at-Pilipinas-Isang-Pagsusuri.pptx
United-Nations-UN-at-Pilipinas-Isang-Pagsusuri.pptx
EricksonLaoad

Ac fr ogdtcesjr4mydon6yze7aa0buwo2wykd4nvkjgjwar8lowrngyldjqz3qlhcekiporjtap2dywl5fkaetqhkzcv3ykdempotqrdyfchy6xioat-zzrnlkwnfmmg=

  • 1. GRADES 1 to 12 DAILY LESSON LOG School: File Submitted by DepEd Club Member - depedclub.com Grade Level: IV Teacher: File Created by Sir BIENVINIDO C. CRUZ JR Learning Area: FILIPINO Teaching Dates and Time: JUNE 18-22, 2018 (WEEK 3) Quarter: 1ST QUARTER MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY I. LAYUNIN A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan. Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa ibat ibang uri ng teksto at napapalawak ang talasalitaan. Naipapamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng ibat ibang uri ng media tulad ng patalastas at maikling pelikula. B. Pamantayan sa pagganap Natatalakay ang paksa o isyung napakinggan. Nagagamit ang diksyonaryo at nakagagawa ng balangkas sa pagkalap at pang-unawa ng mga impormasyon. Naisasalaysay muli ang nabasang kwento nang may tamang pagkasunod-sunod at nakagagawa ng poster tungkol sa binasang teksto. Nakasusulat ng talatang pasalaysay. Nakapagsasalaysay tungkol sa pinanood. Nakasali sa mga talakayan pagkukuwento, patula, pagsulat ng sariling tula at kuwento C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Isulat ang code ng bawat kasanayan F4PN-Ib-i-16 Natutukoy ang damdamin ng tagapagsalita ayon sa tone, diin, bilis at intonasyon. F4PS-Ic-4 Naiuugnay ang sariling karanasang sa napakinggang teksto/tula. F4WG-Ia-e-2 Nagagamit nang wasto ang mga pangngalan sa pagsasalita tungkol sa sarili, sa mga tao, hayop, lugar, bagay, at pangyayari sa paligid. F4pu-Ic-2.2 Nakasusulat ng maikling tula F4PL-Oa-j-1 Naipagmamlaki ang sariling wika sa pamamagitan ng paggamit nito. II. Nilalaman Pagsagot sa Tanong na Bakit at Paano Pagbibigay ng sariling opinion o reaksyon sa isang tula Pagagamit ng wasto ang mga pangngalan. Nakakasulat ng isang tulang nagsasalaysay. Pagmalaki ng sariling wika sa pamamagitan ng paggamit nito III. KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng ibat-ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral. A. Sanggunian 1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro p.26-27 p.28-30 p. 32-34 p.39 PG p.28-35 2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Mag-aaral p.12 p.14 p. 12-13 PG, p.11-18 3. Mga Pahina sa Teksbuk 4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource B. Iba pang Kagamitang Panturo Tula,larawan at diksyunaryo, kahon Puzzle, tula, art materials, Show me board Tsart, larawan, art materials, lumang dyaryo Tsart , IV. PAMAMARAAN A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin Magpakita ng Flashcard na may nakasulat na pangngalang pambalana at pantangi. Balikan: Ipabasa muli ang tulang Halaga ng Pamilya. Itanong: Ano ang mensahe ng tula sa atin? Magpakita ng mga larawan na may kinalaman sa pamilya. Kunin ang opinion/reaksiyon ang mga mag-aaral sa bawat larawang nakikita. Magpakita ng mga larawan sa powetpoint. Hayaang kilalanin ng mga mag-aaral ang pantangi at pambalana. Anu anong wika an gating ginagamit sa ating bahay?
  • 2. B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magpapakita ang guro ng isang larawan ng isang pamilya. Tanong Pangganyak Ano ang halaga ng pamilya? Ipabuo ang puzzle. Ano ang nabuo ninyong puzzle? Paano ipinakita dalawang mukha ng pamilya? Ipakilala ang iyong sariling pamilya ng patula. Ipasulat ito sa isang malinis na papel. Sa pag-uulat bumuo ng dyiad. Magbugtungan tayo: Bigyan ng ilang minuto ang mga mag-aaral na umisip ng bugtong. Hayaang ipahula ito sa klase. Ano ang napansin ninyo sa mga salitang ginamit sa bugtong? Ilang wika ang inyong ginagamit sa bahay? Pag usapanpa nag ibat ibang wikang ating ginagamit sa ating bahay, paaralan at mga pamilihan. C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Pangkatang Gawain Bigyan ang bawat pangkat ng isang malaking kahon. Saloob ng dalawang minute, ilagay sa loo bang mga bagay na mahalaga sayo. Itanong: Ano-ano ang inilagay mo sa loob ng kahon? Maghanda ang guro ng isang tula tungkol sa pagpapahalaga sa pamilya. (goggle: Ang Aking Pamilya) Ipabasa sa mga bata ang tula na may damdamin. Ipabasang muli ang sagot ng mga bata sa paghahabi. Magbigay ang guro ng mga katanungan upang makilala ang pang-ngalan. Ipababasang muli ang Tula sa KM 12-13. Anong mga salita ang mga magkakatugma? Saan ito matatagpuan? Alin sa mga ito ang taludtod? Alin naman ang linya? Anong salita ang dapat gamitin sa pamimili samga pamilihan o mga pampublikong pook? Mahalaga bang magkaroon ng isang wika magagamit ang mga Filipino? Bakit? D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at pagalalahad ng bagong kasanayan #1 Pagbabasa ng Tula: Talakayan gamit ang mga tanong na Bakit at Paano batay sa tulang napakinggan Talakayin ang binasa sa paraang malikhaing pagtatanong. Dalhin ang mga mag-aaral sa labas ng silid-aralan. Ipatala ang mga pangngalang pantangi at pambalana na makikita sa paaralan. Gawin ang talakayan tungkol sa paggawa ng tula Anong mga salita ang mga magkakatugma? Saan ito matatagpuan? Alin sa mga ito ang taludtod? Alin naman ang linya? Bakit mahalagang may isang wikang ginagamit ang mga Filipino? E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kanayan #2 Gawing dalawang pangkat ang klase. Magsagawa ng debate. Magkakaroon ng debate kung bakit at paano nagkakaroon ng watak watak na pamilya. Gamitin ang tanong na Bakit at Paano. Pangkatin ang klase: Bigyang reaksiyon ang mga sumusunod: I Pamilyay dapat alagaan, Silay ating sandigan. II Bigyang paliwanag ang larawang ito. (Pamilyang di nagkakasundo) III Ano ang magagawa mo bilang mag aaral upang mapangalagaan ang iyong pamilya. IV- Gumawa ng poster Pangkatin ang mga mag-aaral. Hayaang iulat ang mga nakalap na pangngalan sa ganitong paraan Pangkat I rap Pangkat II tula Pangkat III awit Pangkat IV comic strip Matapos ang inilaang oras. Tawagin ang bawat pangkat upang ipakita ang kanilang inihanda Pangkatang Gawain Pagawain ang bawat pangkat ng isang tugma tungkol sa paksang mapipili at mapagkakasunduan ng pangkat. Ipabasa sa bawat pangkat ang natapos na tugma. Original File Submitted and Formatted by DepEd Club Member - visit depedclub.com for more Magbigay ng ilang paraan o Gawain na magpapakita ng pagmamahal natin sa ating sariling wika. Paano mo maipakikitang may pag,mamahal ka sa iyong wika? F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Formative Assessment) Ipagawa ang Gawin Mo sa pahina KM sa pahina 14 Ano ang masasabe mo sa Slogan na ito: Sa hirap at kalungkutan, Bawat kasapiy maaasahan Ipakuha sa mga mag-aaral ang dalang lumang diyaryo o magasin. Magpagupit ng 5 pangngalan pantangi at limang pangngalang pambalana. Pabigyang puna sa mga klase. Isulat muli ang tugma na isinasaalang-alang ang mga puna at mungkahi na ibinigay ng mga kaklase. Umisip ng isang karanasan sa pagbili mosa tindahan na may kaugnayan sa wika. Sumulat ng pangungusap ukol ditto. G. Paglalapat ng aralin sa pang- araw- Paano mo isasagawa ang makipagtulungan sa iyong Magpasulat sa bawat pangkat ng isang talata na may walo Ang pangngalan ay________________. Paano isinusulat ang isang tula? Sundin at gawin ang Isapuso Mo napagawa ,
  • 3. araw na buhay kapwa. hanggang sampong pangungusap na nagpapakita ng kahalagahan sa pamilya. KM, p.9 H. Paglalahat ng Aralin Ano ang natutunan mo sa aralin? Dito sasagot ang bata ng paawit. Gamit ang Show-me-Board. Ano ang halaga na pamilya? Kunin ang show me board. Sagutin ang mga ipapakitang pangngalan ng guro. Isulat kung pantangi o pambalana Ano ano ang dapat tandaan sa pagsulat ng tula? Nakikipag usap ka ba nang may paggalang sa kapwa? Paano mo maipagmamalaki ang iyong wika? I. Pagtataya ng Aralin Sagutin ang nasa bahagi ng KM p. 14 Magbibigay ang guro ng talata. Hayaang uriin ng mag-aaral ang mga pantangi at pamabalana. Sumulat ng isang tugma tungkol sa kahalagahan ng Pamilya. Gamitin ng wasto ang mga salita ayon sa ating wika. J. Karagdagang Gawain para sa takdang- aralin at remediation Bumuo ng limang pangungusap gamit ang pangngalang pantangi at pambalana. Maghanda para sa lingguhang pagsusulit V. MGA TALA VI. PAGNINILAY A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya. B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? Stratehiyang dapat gamitin: __Koaborasyon __Pangkatang Gawain __ANA / KWL __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga __Paint Me A Picture __Event Map __Decision Chart __Data Retrieval Chart __I -Search Stratehiyang dapat gamitin: __Koaborasyon __Pangkatang Gawain __ANA / KWL __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga __Paint Me A Picture __Event Map __Decision Chart __Data Retrieval Chart __I -Search Stratehiyang dapat gamitin: __Koaborasyon __Pangkatang Gawain __ANA / KWL __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga __Paint Me A Picture __Event Map __Decision Chart __Data Retrieval Chart __I -Search Stratehiyang dapat gamitin: __Koaborasyon __Pangkatang Gawain __ANA / KWL __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga __Paint Me A Picture __Event Map __Decision Chart __Data Retrieval Chart __I -Search Stratehiyang dapat gamitin: __Koaborasyon __Pangkatang Gawain __ANA / KWL __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga __Paint Me A Picture __Event Map __Decision Chart __Data Retrieval Chart __I -Search F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor? Mga Suliraning aking naranasan: __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. Mga Suliraning aking naranasan: __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. Mga Suliraning aking naranasan: __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. Mga Suliraning aking naranasan: __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng Mga Suliraning aking naranasan: __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng
  • 4. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? __Pagpapanuod ng video presentation __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Ang Suggestopedia __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __Pagpapanuod ng video presentation __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Ang Suggestopedia __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __Pagpapanuod ng video presentation __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Ang Suggestopedia __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __Pagpapanuod ng video presentation __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Ang Suggestopedia __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __Pagpapanuod ng video presentation __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Ang Suggestopedia __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material File Submitted by DepEd Club Member - depedclub.com File Created by Sir BIENVINIDO C. CRUZ JR