ºÝºÝߣ

ºÝºÝߣShare a Scribd company logo
Page 1 of 3
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang
ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng
bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang
Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaralangpag-unawa at pagpapaphalaga sa mgaakdangpampanitikan ng Africa at Persia.
B. Pamantayan sa Pagganap
Angmga mag-aaral ay nakapanghihikayattungkol sa kagandahan ng alinmangbansabatay sa binasangakdangpampanitikan
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
Isulat ang code sa bawat
kasanayan
1. naiaantas ang mga
salita ayon sa
damdaming
ipinahahayag ng bawat
isa (F10PT-lllc-78);
nabibigyang kahulugan
ang iba’t ibang
simbolismo at
matatalinghagang
pahayag sa tula
(F10PB-lllc-78);
nasusuri ang
kasiningan at bisa ng
tula batay sa nabasa
(F10PN-lllc-78);
Summative test
Araw na nakalaan para sa ICL ng
asignaturang Filipino
II. NILALAMAN Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Aralin 3.3: Tula
Panitikan/Pagbasa:
Ang Ibong Nakahawla
ni Maya Angelou
Pagsulat: Balangkas ng Talumpati Gramatika at Retorika
Tuwiran at Di-Tuwirang Pahayag
Pagtataya: Pagtataya sa aralin at
Pagbibigay ng Pangwakas ng
Pagtataya sa Aralin
KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Gabay ng Guro Pahina 106-110 Pahina 109 Pahina 109 Pahina 109-110
2. Kagamitang Pang-Mag-
aaral
SLMs Linagin kit 3 SLMs Linagin kit 3 SLMs Linagin kit 3 SLMs Linagin kit 3
3. Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng
Learning Resource
GRADE 10
Pang-Araw-araw na
Tala sa Pagtuturo
Paaralan Antas Baitang 10
Guro Asignatura Filipino
Petsa/Oras Markahan IkatlongMarkahan (IkatlongLinggo)
Page 2 of 3
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
Sipi ng akda, laptop, makulay na
strips ng cartolina o makapal na
papel
sipi ng akda, laptop, speaker, manila
paper
Printed materials Printed materials
III. PAMAMARAAN
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment.
Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-aral sa Nakaraang
Aralin o Pagsisimula ng
Bagong Aralin
Pagganyak:
Pagpapasagot ng Subukin Natin:
Panuto: Ayusin ang mga salitang
may salungguhit ayon sa tindi ng
kahulugan nito. Piliin ang titik ng
iyong tamang sagot at isulat sa
iyong sagutang papel.
Balik Aral: Tungkol saan ang
nabasang tula?
Pagganyak: Magbigay ng isahang
gawain tungkol sa pagbuo ng isang
tula gamit ang mga matatalinghagang
salita at simbolismo
Magbalik-aral sa mahalagang
konsepto mula sa aralin
B. Paghahabi sa Layunin ng
Aralin
Itanong: Bakit ang mga salitang ito
ang iniugnay ninyo sa Tulang ating
tatalakayin
1. Hikayatin ang mga mag-
aaral na unawain ang mg
salitang nababasa sa tula
na may di karaniwang
kahulugan
SUMMATIVE
TEST sa Aralin
3.3
C. Pag-uugnay ng Halimbawa
sa Bagong Aralin
Tapusin ang gawain sa pagsasabing
“Ngayong alam na ninyo na ang
ideya na may kaugnayan sa Tual..
Alamin natin ang halimbawa ng tula
Ipasagot sa mga mag-aaral ang
Gawain 1. Sa pagpapakahulugan ng
tula
P
Ibigay ang Rubriks ng Pagmamarka
para sa gagawing sariling Tula
D. Pagtalakay ng Bagong
Konsepto at Paglalahad ng
Bagong Kasanayan #1
Magbigay ng input tungkol sa mag-
aaral tungkol sa tula
Magbigay ng input tungkol sa
matatalinghangang salita at
simbolismo
E. Pagtalakay ng Bagong
Konsepto at Paglalahad ng
Bagong Kasanayan #2
Magbigay ng input sa mag-aral
tungkol sa tula at bilang uri ng tula
Pangkatang Gawain: Ipagawa ang
Gawain 2- Ibigay ang
kasingkahulugan ng mga
matalinghagang pahayag
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
1. Magbigay ng impormasyon
tungkol sa tula 1. Presentasyon sa Gawain:
Bawat grupo ay bibigyan
ng tatlong minuto para
ipaliwanag ang gawain sa
harapan.
2. Magkakaroon ng palitan
ng kuro-kuro pagkatapos
Ilaan ang oras para sa paggawa ng
isahang gawain. Bawat mag-aaral
ay my kalayaang sumangguni sa
guro sa paggawa ng tula. SUMMATIVE
TEST sa Aralin
3.3
Page 3 of 3
G. Paglalapat ng Aralin sa
pang-Araw-araw na Buhay
Pagpapasagot sa pag-unawa
ng binasang tula Ipalahad sa mag-aaral ang
kaugnayan ng matatalinghagang
salita at simbolismo sa paggawa
ng tula
H. Paglalahat ng Aralin Sabihin a mga mag-aaral na bigyang
reaksyon nabasang tula at ang mga
naintindihan tungkol dito
Paglalahat: Ibigay ang dapat
tandaan sa pagsulat ng tula
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain para
sa Takdang-Aralin at
Remediation
IV. MGA TALA
____Natapos ang aralin/gawain at maaari nang
magpatuloy sa mga susunod na aralin.
____ Hindi natapos anga ralin/gawain dahil sa
kakulangan sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng
mga napapanahong mga pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming
ideya ang gusting ibahagi ng mga mag-aaral
patungkol sa paksangp inag-aaralan.
_____ Hindi natapos ang aralin dahil sapagkat
antala/pagsuspindi sa mga klased ulot ng mga
gawaing pang-eskwela/ mgasakuna/ pagliban ng
guro ng nagtuturo.
____Natapos ang aralin/gawain at maaari nang
magpatuloy sa mga susunod na aralin.
____ Hindi natapos anga ralin/gawain dahil sa
kakulangan sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon
ng mga napapanahong mga pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming
ideya ang gusting ibahagi ng mga mag-aaral
patungkol sa paksangp inag-aaralan.
_____ Hindi natapos ang aralin dahil sapagkat
antala/pagsuspindi sa mga klased ulot ng mga
gawaing pang-eskwela/ mgasakuna/ pagliban ng
guro ng nagtuturo.
____Natapos ang aralin/gawain at maaari nang
magpatuloy sa mga susunod na aralin.
____ Hindi natapos anga ralin/gawain dahil sa
kakulangan sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng
mga napapanahong mga pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming
ideya ang gusting ibahagi ng mga mag-aaral
patungkol sa paksangp inag-aaralan.
_____ Hindi natapos ang aralin dahil sapagkat
antala/pagsuspindi sa mga klased ulot ng mga
gawaing pang-eskwela/ mgasakuna/ pagliban ng guro
ng nagtuturo.
____Natapos ang aralin/gawain at maaari nang
magpatuloy sa mga susunod na aralin.
____ Hindi natapos anga ralin/gawain dahil sa
kakulangan sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon
ng mga napapanahong mga pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming
ideya ang gusting ibahagi ng mga mag-aaral
patungkol sa paksangp inag-aaralan.
_____ Hindi natapos ang aralin dahil sapagkat
antala/pagsuspindi sa mga klased ulot ng mga
gawaing pang-eskwela/ mgasakuna/ pagliban ng
guro ng nagtuturo.
V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Anong
pantulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari
nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
Inihanda ni: Pinagtibay ni:

More Related Content

Similar to Daily Lesson Log 3rd Quarter_Ekonomiks 9 (20)

Aralin 1 llllllllllllllllllllllllllllllllllllllll
Aralin 1 llllllllllllllllllllllllllllllllllllllllAralin 1 llllllllllllllllllllllllllllllllllllllll
Aralin 1 llllllllllllllllllllllllllllllllllllllll
RholdanAurelio1
Ìý
DLL_FILIPINO 9 2ngd Grading (Topic 1).docx
DLL_FILIPINO 9 2ngd Grading (Topic 1).docxDLL_FILIPINO 9 2ngd Grading (Topic 1).docx
DLL_FILIPINO 9 2ngd Grading (Topic 1).docx
rosemariepabillo
Ìý
SEP. 5-8, 2022.docx
SEP. 5-8, 2022.docxSEP. 5-8, 2022.docx
SEP. 5-8, 2022.docx
chezeltaylan1
Ìý
DLL FILIPINO fil 10 Enero 4-6.doc
DLL FILIPINO fil 10 Enero 4-6.docDLL FILIPINO fil 10 Enero 4-6.doc
DLL FILIPINO fil 10 Enero 4-6.doc
EsterLadignonReyesNo
Ìý
DLL-2ND QRT.2ND WEEK.doc
DLL-2ND QRT.2ND WEEK.docDLL-2ND QRT.2ND WEEK.doc
DLL-2ND QRT.2ND WEEK.doc
CynthiaIslaGamolo
Ìý
August 7 11
August 7 11August 7 11
August 7 11
eshnhsteacher
Ìý
4-DLL-IN-FILIPINO-10.-Aralin-1.4.doc
4-DLL-IN-FILIPINO-10.-Aralin-1.4.doc4-DLL-IN-FILIPINO-10.-Aralin-1.4.doc
4-DLL-IN-FILIPINO-10.-Aralin-1.4.doc
RosselTabinga
Ìý
DLL-Sa-Filipino (1).docx
DLL-Sa-Filipino (1).docxDLL-Sa-Filipino (1).docx
DLL-Sa-Filipino (1).docx
BeaLocsin
Ìý
Filipino 9 DLL 3rd Quarter Week 5.docx
Filipino 9 DLL 3rd Quarter Week 5.docxFilipino 9 DLL 3rd Quarter Week 5.docx
Filipino 9 DLL 3rd Quarter Week 5.docx
DCISGradeTen
Ìý
8 PAUNAWA, BABALA AT ANUNSIYO.docx
8 PAUNAWA, BABALA AT ANUNSIYO.docx8 PAUNAWA, BABALA AT ANUNSIYO.docx
8 PAUNAWA, BABALA AT ANUNSIYO.docx
GinaBarol1
Ìý
ikatlong markahan ika limang aralin sagrade 9
ikatlong markahan ika limang aralin sagrade 9ikatlong markahan ika limang aralin sagrade 9
ikatlong markahan ika limang aralin sagrade 9
johnedwardtupas1
Ìý
3 DLL IN FILIPINO 10. Aralin 1.3.doc
3 DLL IN FILIPINO 10. Aralin 1.3.doc3 DLL IN FILIPINO 10. Aralin 1.3.doc
3 DLL IN FILIPINO 10. Aralin 1.3.doc
Matthew Angelo Gamboa
Ìý
9 MENU NG PAGKAIN.docx
9 MENU NG PAGKAIN.docx9 MENU NG PAGKAIN.docx
9 MENU NG PAGKAIN.docx
PATRICKJOSEPHBRIONES
Ìý
DLL_FILIPINO 9 2ngd Grading (Topic 3).docx
DLL_FILIPINO 9 2ngd Grading (Topic 3).docxDLL_FILIPINO 9 2ngd Grading (Topic 3).docx
DLL_FILIPINO 9 2ngd Grading (Topic 3).docx
VioletaMalanog1
Ìý
Araling 3.6.docx
Araling 3.6.docxAraling 3.6.docx
Araling 3.6.docx
BoyetFernandez3
Ìý
Aralin 4.8 (Pangwakas na Gawain).docx
Aralin 4.8 (Pangwakas na Gawain).docxAralin 4.8 (Pangwakas na Gawain).docx
Aralin 4.8 (Pangwakas na Gawain).docx
JeanroseSanJuan
Ìý
Aralin 2.doc
Aralin 2.docAralin 2.doc
Aralin 2.doc
KayzeelynMorit1
Ìý
ikatlong markahan aralin unang aralin sa ikatlong markahan
ikatlong markahan aralin unang aralin sa ikatlong markahanikatlong markahan aralin unang aralin sa ikatlong markahan
ikatlong markahan aralin unang aralin sa ikatlong markahan
johnedwardtupas1
Ìý
Quarter 1 LESSON PLAN Aralin 1 FILIPINO 9.doc
Quarter 1 LESSON PLAN Aralin 1 FILIPINO 9.docQuarter 1 LESSON PLAN Aralin 1 FILIPINO 9.doc
Quarter 1 LESSON PLAN Aralin 1 FILIPINO 9.doc
VioletaMalanog1
Ìý
Aralin 2-panitika ng asya filipino 9-THELMA.doc
Aralin 2-panitika ng asya filipino 9-THELMA.docAralin 2-panitika ng asya filipino 9-THELMA.doc
Aralin 2-panitika ng asya filipino 9-THELMA.doc
Jayson Jose
Ìý
Aralin 1 llllllllllllllllllllllllllllllllllllllll
Aralin 1 llllllllllllllllllllllllllllllllllllllllAralin 1 llllllllllllllllllllllllllllllllllllllll
Aralin 1 llllllllllllllllllllllllllllllllllllllll
RholdanAurelio1
Ìý
DLL_FILIPINO 9 2ngd Grading (Topic 1).docx
DLL_FILIPINO 9 2ngd Grading (Topic 1).docxDLL_FILIPINO 9 2ngd Grading (Topic 1).docx
DLL_FILIPINO 9 2ngd Grading (Topic 1).docx
rosemariepabillo
Ìý
SEP. 5-8, 2022.docx
SEP. 5-8, 2022.docxSEP. 5-8, 2022.docx
SEP. 5-8, 2022.docx
chezeltaylan1
Ìý
DLL FILIPINO fil 10 Enero 4-6.doc
DLL FILIPINO fil 10 Enero 4-6.docDLL FILIPINO fil 10 Enero 4-6.doc
DLL FILIPINO fil 10 Enero 4-6.doc
EsterLadignonReyesNo
Ìý
DLL-2ND QRT.2ND WEEK.doc
DLL-2ND QRT.2ND WEEK.docDLL-2ND QRT.2ND WEEK.doc
DLL-2ND QRT.2ND WEEK.doc
CynthiaIslaGamolo
Ìý
4-DLL-IN-FILIPINO-10.-Aralin-1.4.doc
4-DLL-IN-FILIPINO-10.-Aralin-1.4.doc4-DLL-IN-FILIPINO-10.-Aralin-1.4.doc
4-DLL-IN-FILIPINO-10.-Aralin-1.4.doc
RosselTabinga
Ìý
DLL-Sa-Filipino (1).docx
DLL-Sa-Filipino (1).docxDLL-Sa-Filipino (1).docx
DLL-Sa-Filipino (1).docx
BeaLocsin
Ìý
Filipino 9 DLL 3rd Quarter Week 5.docx
Filipino 9 DLL 3rd Quarter Week 5.docxFilipino 9 DLL 3rd Quarter Week 5.docx
Filipino 9 DLL 3rd Quarter Week 5.docx
DCISGradeTen
Ìý
8 PAUNAWA, BABALA AT ANUNSIYO.docx
8 PAUNAWA, BABALA AT ANUNSIYO.docx8 PAUNAWA, BABALA AT ANUNSIYO.docx
8 PAUNAWA, BABALA AT ANUNSIYO.docx
GinaBarol1
Ìý
ikatlong markahan ika limang aralin sagrade 9
ikatlong markahan ika limang aralin sagrade 9ikatlong markahan ika limang aralin sagrade 9
ikatlong markahan ika limang aralin sagrade 9
johnedwardtupas1
Ìý
3 DLL IN FILIPINO 10. Aralin 1.3.doc
3 DLL IN FILIPINO 10. Aralin 1.3.doc3 DLL IN FILIPINO 10. Aralin 1.3.doc
3 DLL IN FILIPINO 10. Aralin 1.3.doc
Matthew Angelo Gamboa
Ìý
DLL_FILIPINO 9 2ngd Grading (Topic 3).docx
DLL_FILIPINO 9 2ngd Grading (Topic 3).docxDLL_FILIPINO 9 2ngd Grading (Topic 3).docx
DLL_FILIPINO 9 2ngd Grading (Topic 3).docx
VioletaMalanog1
Ìý
Aralin 4.8 (Pangwakas na Gawain).docx
Aralin 4.8 (Pangwakas na Gawain).docxAralin 4.8 (Pangwakas na Gawain).docx
Aralin 4.8 (Pangwakas na Gawain).docx
JeanroseSanJuan
Ìý
ikatlong markahan aralin unang aralin sa ikatlong markahan
ikatlong markahan aralin unang aralin sa ikatlong markahanikatlong markahan aralin unang aralin sa ikatlong markahan
ikatlong markahan aralin unang aralin sa ikatlong markahan
johnedwardtupas1
Ìý
Quarter 1 LESSON PLAN Aralin 1 FILIPINO 9.doc
Quarter 1 LESSON PLAN Aralin 1 FILIPINO 9.docQuarter 1 LESSON PLAN Aralin 1 FILIPINO 9.doc
Quarter 1 LESSON PLAN Aralin 1 FILIPINO 9.doc
VioletaMalanog1
Ìý
Aralin 2-panitika ng asya filipino 9-THELMA.doc
Aralin 2-panitika ng asya filipino 9-THELMA.docAralin 2-panitika ng asya filipino 9-THELMA.doc
Aralin 2-panitika ng asya filipino 9-THELMA.doc
Jayson Jose
Ìý

Recently uploaded (20)

ANYONG TUBIG. kindergarten lesson week 2 quarter 4 matatag
ANYONG TUBIG. kindergarten lesson week 2 quarter 4 matatagANYONG TUBIG. kindergarten lesson week 2 quarter 4 matatag
ANYONG TUBIG. kindergarten lesson week 2 quarter 4 matatag
GraceParago
Ìý
sustainable development goals likas kayang pagunald
sustainable development goals likas kayang pagunaldsustainable development goals likas kayang pagunald
sustainable development goals likas kayang pagunald
michellecolina226
Ìý
metodolohiya-ng-pag-aaral-at-pangangalap-ng-datos_compress.pdf
metodolohiya-ng-pag-aaral-at-pangangalap-ng-datos_compress.pdfmetodolohiya-ng-pag-aaral-at-pangangalap-ng-datos_compress.pdf
metodolohiya-ng-pag-aaral-at-pangangalap-ng-datos_compress.pdf
azikielkelsie
Ìý
DLL_AP 6_Q4_W2.docx araling panlipunan grade 5
DLL_AP 6_Q4_W2.docx araling panlipunan grade 5DLL_AP 6_Q4_W2.docx araling panlipunan grade 5
DLL_AP 6_Q4_W2.docx araling panlipunan grade 5
RotchelleMacaranas
Ìý
Q4_ESP_PPT_WEEK 1.pptx a powerpoint presentation for ESP 3 Quarter 4 week 1
Q4_ESP_PPT_WEEK 1.pptx a powerpoint presentation for ESP 3 Quarter 4 week 1Q4_ESP_PPT_WEEK 1.pptx a powerpoint presentation for ESP 3 Quarter 4 week 1
Q4_ESP_PPT_WEEK 1.pptx a powerpoint presentation for ESP 3 Quarter 4 week 1
MELANIEORDANEL1
Ìý
AP 5 PPT Q4 W7 - Epekto Ng Mga Unang Pag-Aalsa Ng Mga Makabayang Pilipino Sa ...
AP 5 PPT Q4 W7 - Epekto Ng Mga Unang Pag-Aalsa Ng Mga Makabayang Pilipino Sa ...AP 5 PPT Q4 W7 - Epekto Ng Mga Unang Pag-Aalsa Ng Mga Makabayang Pilipino Sa ...
AP 5 PPT Q4 W7 - Epekto Ng Mga Unang Pag-Aalsa Ng Mga Makabayang Pilipino Sa ...
gingjuaton
Ìý
Pitong Uri ng pelikula.pptx katangian ng Pelikula
Pitong Uri ng pelikula.pptx katangian ng PelikulaPitong Uri ng pelikula.pptx katangian ng Pelikula
Pitong Uri ng pelikula.pptx katangian ng Pelikula
SherryAnnCabahug
Ìý
G7 AP Q4- Epekto ng Ikalawang Digmaan sa Asya.pptx
G7 AP Q4- Epekto ng Ikalawang Digmaan sa Asya.pptxG7 AP Q4- Epekto ng Ikalawang Digmaan sa Asya.pptx
G7 AP Q4- Epekto ng Ikalawang Digmaan sa Asya.pptx
EricksonLaoad
Ìý
week 4 quarter 4 araliping panlipunan apat
week 4 quarter 4 araliping panlipunan apatweek 4 quarter 4 araliping panlipunan apat
week 4 quarter 4 araliping panlipunan apat
nintendomhayo
Ìý
Araling Panlipunan 7 - Quarter 4 - Week 1 (1).pptx
Araling Panlipunan 7 - Quarter 4 - Week 1 (1).pptxAraling Panlipunan 7 - Quarter 4 - Week 1 (1).pptx
Araling Panlipunan 7 - Quarter 4 - Week 1 (1).pptx
CharlesEmilBona
Ìý
ESP6-Quarter 4 WEEK 4 DAY 2 iSPIRITWALIDAD
ESP6-Quarter 4 WEEK 4 DAY 2 iSPIRITWALIDADESP6-Quarter 4 WEEK 4 DAY 2 iSPIRITWALIDAD
ESP6-Quarter 4 WEEK 4 DAY 2 iSPIRITWALIDAD
jonahforel4
Ìý
MATHEMATICS_FOR_ELEMENTARY_WEEK8_Q4.pptx
MATHEMATICS_FOR_ELEMENTARY_WEEK8_Q4.pptxMATHEMATICS_FOR_ELEMENTARY_WEEK8_Q4.pptx
MATHEMATICS_FOR_ELEMENTARY_WEEK8_Q4.pptx
MarilynAcosta11
Ìý
Karapatang Pantao-Quarter 4 Week 4 ppwerpoint
Karapatang Pantao-Quarter 4 Week 4 ppwerpointKarapatang Pantao-Quarter 4 Week 4 ppwerpoint
Karapatang Pantao-Quarter 4 Week 4 ppwerpoint
MercedesTungpalan
Ìý
araling panlipunan 7 quarter 4 ASEAn 1st Part.pptx
araling panlipunan 7 quarter 4 ASEAn 1st Part.pptxaraling panlipunan 7 quarter 4 ASEAn 1st Part.pptx
araling panlipunan 7 quarter 4 ASEAn 1st Part.pptx
acirultra
Ìý
Matatag G4-4th quarter Ikalawang linggo.pptx
Matatag G4-4th quarter Ikalawang linggo.pptxMatatag G4-4th quarter Ikalawang linggo.pptx
Matatag G4-4th quarter Ikalawang linggo.pptx
KimberlyVolfango1
Ìý
Kontribusyon ng mga Natatanging Taong may Kapansanan o Persons with Disabilit...
Kontribusyon ng mga Natatanging Taong may Kapansanan o Persons with Disabilit...Kontribusyon ng mga Natatanging Taong may Kapansanan o Persons with Disabilit...
Kontribusyon ng mga Natatanging Taong may Kapansanan o Persons with Disabilit...
alvinlorana1
Ìý
LE_Kindergarten_Q4_Week3_v.2.pdf XXXXXXXXX
LE_Kindergarten_Q4_Week3_v.2.pdf XXXXXXXXXLE_Kindergarten_Q4_Week3_v.2.pdf XXXXXXXXX
LE_Kindergarten_Q4_Week3_v.2.pdf XXXXXXXXX
RoselynPadinay
Ìý
Mga isyu patungkol sa di paggalang sa sekswalidad at dignidad ng tao
Mga isyu patungkol sa di paggalang sa sekswalidad at dignidad ng taoMga isyu patungkol sa di paggalang sa sekswalidad at dignidad ng tao
Mga isyu patungkol sa di paggalang sa sekswalidad at dignidad ng tao
goada1997
Ìý
Paninindidigan sa Katotohanan (Katotohanan bilang ilaw ng tao sa pagtuklas n...
Paninindidigan sa Katotohanan  (Katotohanan bilang ilaw ng tao sa pagtuklas n...Paninindidigan sa Katotohanan  (Katotohanan bilang ilaw ng tao sa pagtuklas n...
Paninindidigan sa Katotohanan (Katotohanan bilang ilaw ng tao sa pagtuklas n...
goada1997
Ìý
Filipino 8 Lesson Plan FLORANTE AT LAURA.pptx
Filipino 8 Lesson Plan FLORANTE AT LAURA.pptxFilipino 8 Lesson Plan FLORANTE AT LAURA.pptx
Filipino 8 Lesson Plan FLORANTE AT LAURA.pptx
NhatzGallosaMarticio
Ìý
ANYONG TUBIG. kindergarten lesson week 2 quarter 4 matatag
ANYONG TUBIG. kindergarten lesson week 2 quarter 4 matatagANYONG TUBIG. kindergarten lesson week 2 quarter 4 matatag
ANYONG TUBIG. kindergarten lesson week 2 quarter 4 matatag
GraceParago
Ìý
sustainable development goals likas kayang pagunald
sustainable development goals likas kayang pagunaldsustainable development goals likas kayang pagunald
sustainable development goals likas kayang pagunald
michellecolina226
Ìý
metodolohiya-ng-pag-aaral-at-pangangalap-ng-datos_compress.pdf
metodolohiya-ng-pag-aaral-at-pangangalap-ng-datos_compress.pdfmetodolohiya-ng-pag-aaral-at-pangangalap-ng-datos_compress.pdf
metodolohiya-ng-pag-aaral-at-pangangalap-ng-datos_compress.pdf
azikielkelsie
Ìý
DLL_AP 6_Q4_W2.docx araling panlipunan grade 5
DLL_AP 6_Q4_W2.docx araling panlipunan grade 5DLL_AP 6_Q4_W2.docx araling panlipunan grade 5
DLL_AP 6_Q4_W2.docx araling panlipunan grade 5
RotchelleMacaranas
Ìý
Q4_ESP_PPT_WEEK 1.pptx a powerpoint presentation for ESP 3 Quarter 4 week 1
Q4_ESP_PPT_WEEK 1.pptx a powerpoint presentation for ESP 3 Quarter 4 week 1Q4_ESP_PPT_WEEK 1.pptx a powerpoint presentation for ESP 3 Quarter 4 week 1
Q4_ESP_PPT_WEEK 1.pptx a powerpoint presentation for ESP 3 Quarter 4 week 1
MELANIEORDANEL1
Ìý
AP 5 PPT Q4 W7 - Epekto Ng Mga Unang Pag-Aalsa Ng Mga Makabayang Pilipino Sa ...
AP 5 PPT Q4 W7 - Epekto Ng Mga Unang Pag-Aalsa Ng Mga Makabayang Pilipino Sa ...AP 5 PPT Q4 W7 - Epekto Ng Mga Unang Pag-Aalsa Ng Mga Makabayang Pilipino Sa ...
AP 5 PPT Q4 W7 - Epekto Ng Mga Unang Pag-Aalsa Ng Mga Makabayang Pilipino Sa ...
gingjuaton
Ìý
Pitong Uri ng pelikula.pptx katangian ng Pelikula
Pitong Uri ng pelikula.pptx katangian ng PelikulaPitong Uri ng pelikula.pptx katangian ng Pelikula
Pitong Uri ng pelikula.pptx katangian ng Pelikula
SherryAnnCabahug
Ìý
G7 AP Q4- Epekto ng Ikalawang Digmaan sa Asya.pptx
G7 AP Q4- Epekto ng Ikalawang Digmaan sa Asya.pptxG7 AP Q4- Epekto ng Ikalawang Digmaan sa Asya.pptx
G7 AP Q4- Epekto ng Ikalawang Digmaan sa Asya.pptx
EricksonLaoad
Ìý
week 4 quarter 4 araliping panlipunan apat
week 4 quarter 4 araliping panlipunan apatweek 4 quarter 4 araliping panlipunan apat
week 4 quarter 4 araliping panlipunan apat
nintendomhayo
Ìý
Araling Panlipunan 7 - Quarter 4 - Week 1 (1).pptx
Araling Panlipunan 7 - Quarter 4 - Week 1 (1).pptxAraling Panlipunan 7 - Quarter 4 - Week 1 (1).pptx
Araling Panlipunan 7 - Quarter 4 - Week 1 (1).pptx
CharlesEmilBona
Ìý
ESP6-Quarter 4 WEEK 4 DAY 2 iSPIRITWALIDAD
ESP6-Quarter 4 WEEK 4 DAY 2 iSPIRITWALIDADESP6-Quarter 4 WEEK 4 DAY 2 iSPIRITWALIDAD
ESP6-Quarter 4 WEEK 4 DAY 2 iSPIRITWALIDAD
jonahforel4
Ìý
MATHEMATICS_FOR_ELEMENTARY_WEEK8_Q4.pptx
MATHEMATICS_FOR_ELEMENTARY_WEEK8_Q4.pptxMATHEMATICS_FOR_ELEMENTARY_WEEK8_Q4.pptx
MATHEMATICS_FOR_ELEMENTARY_WEEK8_Q4.pptx
MarilynAcosta11
Ìý
Karapatang Pantao-Quarter 4 Week 4 ppwerpoint
Karapatang Pantao-Quarter 4 Week 4 ppwerpointKarapatang Pantao-Quarter 4 Week 4 ppwerpoint
Karapatang Pantao-Quarter 4 Week 4 ppwerpoint
MercedesTungpalan
Ìý
araling panlipunan 7 quarter 4 ASEAn 1st Part.pptx
araling panlipunan 7 quarter 4 ASEAn 1st Part.pptxaraling panlipunan 7 quarter 4 ASEAn 1st Part.pptx
araling panlipunan 7 quarter 4 ASEAn 1st Part.pptx
acirultra
Ìý
Matatag G4-4th quarter Ikalawang linggo.pptx
Matatag G4-4th quarter Ikalawang linggo.pptxMatatag G4-4th quarter Ikalawang linggo.pptx
Matatag G4-4th quarter Ikalawang linggo.pptx
KimberlyVolfango1
Ìý
Kontribusyon ng mga Natatanging Taong may Kapansanan o Persons with Disabilit...
Kontribusyon ng mga Natatanging Taong may Kapansanan o Persons with Disabilit...Kontribusyon ng mga Natatanging Taong may Kapansanan o Persons with Disabilit...
Kontribusyon ng mga Natatanging Taong may Kapansanan o Persons with Disabilit...
alvinlorana1
Ìý
LE_Kindergarten_Q4_Week3_v.2.pdf XXXXXXXXX
LE_Kindergarten_Q4_Week3_v.2.pdf XXXXXXXXXLE_Kindergarten_Q4_Week3_v.2.pdf XXXXXXXXX
LE_Kindergarten_Q4_Week3_v.2.pdf XXXXXXXXX
RoselynPadinay
Ìý
Mga isyu patungkol sa di paggalang sa sekswalidad at dignidad ng tao
Mga isyu patungkol sa di paggalang sa sekswalidad at dignidad ng taoMga isyu patungkol sa di paggalang sa sekswalidad at dignidad ng tao
Mga isyu patungkol sa di paggalang sa sekswalidad at dignidad ng tao
goada1997
Ìý
Paninindidigan sa Katotohanan (Katotohanan bilang ilaw ng tao sa pagtuklas n...
Paninindidigan sa Katotohanan  (Katotohanan bilang ilaw ng tao sa pagtuklas n...Paninindidigan sa Katotohanan  (Katotohanan bilang ilaw ng tao sa pagtuklas n...
Paninindidigan sa Katotohanan (Katotohanan bilang ilaw ng tao sa pagtuklas n...
goada1997
Ìý
Filipino 8 Lesson Plan FLORANTE AT LAURA.pptx
Filipino 8 Lesson Plan FLORANTE AT LAURA.pptxFilipino 8 Lesson Plan FLORANTE AT LAURA.pptx
Filipino 8 Lesson Plan FLORANTE AT LAURA.pptx
NhatzGallosaMarticio
Ìý

Daily Lesson Log 3rd Quarter_Ekonomiks 9

  • 1. Page 1 of 3 LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman. A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaralangpag-unawa at pagpapaphalaga sa mgaakdangpampanitikan ng Africa at Persia. B. Pamantayan sa Pagganap Angmga mag-aaral ay nakapanghihikayattungkol sa kagandahan ng alinmangbansabatay sa binasangakdangpampanitikan C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Isulat ang code sa bawat kasanayan 1. naiaantas ang mga salita ayon sa damdaming ipinahahayag ng bawat isa (F10PT-lllc-78); nabibigyang kahulugan ang iba’t ibang simbolismo at matatalinghagang pahayag sa tula (F10PB-lllc-78); nasusuri ang kasiningan at bisa ng tula batay sa nabasa (F10PN-lllc-78); Summative test Araw na nakalaan para sa ICL ng asignaturang Filipino II. NILALAMAN Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo. Aralin 3.3: Tula Panitikan/Pagbasa: Ang Ibong Nakahawla ni Maya Angelou Pagsulat: Balangkas ng Talumpati Gramatika at Retorika Tuwiran at Di-Tuwirang Pahayag Pagtataya: Pagtataya sa aralin at Pagbibigay ng Pangwakas ng Pagtataya sa Aralin KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral. A. Sanggunian 1. Gabay ng Guro Pahina 106-110 Pahina 109 Pahina 109 Pahina 109-110 2. Kagamitang Pang-Mag- aaral SLMs Linagin kit 3 SLMs Linagin kit 3 SLMs Linagin kit 3 SLMs Linagin kit 3 3. Teksbuk 4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng Learning Resource GRADE 10 Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo Paaralan Antas Baitang 10 Guro Asignatura Filipino Petsa/Oras Markahan IkatlongMarkahan (IkatlongLinggo)
  • 2. Page 2 of 3 B. Iba pang Kagamitang Panturo Sipi ng akda, laptop, makulay na strips ng cartolina o makapal na papel sipi ng akda, laptop, speaker, manila paper Printed materials Printed materials III. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan. A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin o Pagsisimula ng Bagong Aralin Pagganyak: Pagpapasagot ng Subukin Natin: Panuto: Ayusin ang mga salitang may salungguhit ayon sa tindi ng kahulugan nito. Piliin ang titik ng iyong tamang sagot at isulat sa iyong sagutang papel. Balik Aral: Tungkol saan ang nabasang tula? Pagganyak: Magbigay ng isahang gawain tungkol sa pagbuo ng isang tula gamit ang mga matatalinghagang salita at simbolismo Magbalik-aral sa mahalagang konsepto mula sa aralin B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Itanong: Bakit ang mga salitang ito ang iniugnay ninyo sa Tulang ating tatalakayin 1. Hikayatin ang mga mag- aaral na unawain ang mg salitang nababasa sa tula na may di karaniwang kahulugan SUMMATIVE TEST sa Aralin 3.3 C. Pag-uugnay ng Halimbawa sa Bagong Aralin Tapusin ang gawain sa pagsasabing “Ngayong alam na ninyo na ang ideya na may kaugnayan sa Tual.. Alamin natin ang halimbawa ng tula Ipasagot sa mga mag-aaral ang Gawain 1. Sa pagpapakahulugan ng tula P Ibigay ang Rubriks ng Pagmamarka para sa gagawing sariling Tula D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1 Magbigay ng input tungkol sa mag- aaral tungkol sa tula Magbigay ng input tungkol sa matatalinghangang salita at simbolismo E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Paglalahad ng Bagong Kasanayan #2 Magbigay ng input sa mag-aral tungkol sa tula at bilang uri ng tula Pangkatang Gawain: Ipagawa ang Gawain 2- Ibigay ang kasingkahulugan ng mga matalinghagang pahayag F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assessment) 1. Magbigay ng impormasyon tungkol sa tula 1. Presentasyon sa Gawain: Bawat grupo ay bibigyan ng tatlong minuto para ipaliwanag ang gawain sa harapan. 2. Magkakaroon ng palitan ng kuro-kuro pagkatapos Ilaan ang oras para sa paggawa ng isahang gawain. Bawat mag-aaral ay my kalayaang sumangguni sa guro sa paggawa ng tula. SUMMATIVE TEST sa Aralin 3.3
  • 3. Page 3 of 3 G. Paglalapat ng Aralin sa pang-Araw-araw na Buhay Pagpapasagot sa pag-unawa ng binasang tula Ipalahad sa mag-aaral ang kaugnayan ng matatalinghagang salita at simbolismo sa paggawa ng tula H. Paglalahat ng Aralin Sabihin a mga mag-aaral na bigyang reaksyon nabasang tula at ang mga naintindihan tungkol dito Paglalahat: Ibigay ang dapat tandaan sa pagsulat ng tula I. Pagtataya ng Aralin J. Karagdagang Gawain para sa Takdang-Aralin at Remediation IV. MGA TALA ____Natapos ang aralin/gawain at maaari nang magpatuloy sa mga susunod na aralin. ____ Hindi natapos anga ralin/gawain dahil sa kakulangan sa oras. ____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng mga napapanahong mga pangyayari. ____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gusting ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa paksangp inag-aaralan. _____ Hindi natapos ang aralin dahil sapagkat antala/pagsuspindi sa mga klased ulot ng mga gawaing pang-eskwela/ mgasakuna/ pagliban ng guro ng nagtuturo. ____Natapos ang aralin/gawain at maaari nang magpatuloy sa mga susunod na aralin. ____ Hindi natapos anga ralin/gawain dahil sa kakulangan sa oras. ____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng mga napapanahong mga pangyayari. ____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gusting ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa paksangp inag-aaralan. _____ Hindi natapos ang aralin dahil sapagkat antala/pagsuspindi sa mga klased ulot ng mga gawaing pang-eskwela/ mgasakuna/ pagliban ng guro ng nagtuturo. ____Natapos ang aralin/gawain at maaari nang magpatuloy sa mga susunod na aralin. ____ Hindi natapos anga ralin/gawain dahil sa kakulangan sa oras. ____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng mga napapanahong mga pangyayari. ____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gusting ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa paksangp inag-aaralan. _____ Hindi natapos ang aralin dahil sapagkat antala/pagsuspindi sa mga klased ulot ng mga gawaing pang-eskwela/ mgasakuna/ pagliban ng guro ng nagtuturo. ____Natapos ang aralin/gawain at maaari nang magpatuloy sa mga susunod na aralin. ____ Hindi natapos anga ralin/gawain dahil sa kakulangan sa oras. ____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng mga napapanahong mga pangyayari. ____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gusting ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa paksangp inag-aaralan. _____ Hindi natapos ang aralin dahil sapagkat antala/pagsuspindi sa mga klased ulot ng mga gawaing pang-eskwela/ mgasakuna/ pagliban ng guro ng nagtuturo. V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Anong pantulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita. A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag- aaral na nakaunawa sa aralin D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation Inihanda ni: Pinagtibay ni: