Sample of revise daily lesson log in ap ekonomiks 3 daysOscar Edig
Ìý
To all my co- teachers ,you can now download this sample of Daily Lesson Log in AP- Economics 4th quarter ,but you can give your comments or suggestions to improve this sample,thank you.
Thanks. this is good for the teacher who are teaching araling panlipunan for junior high school, I need to inform the teachers that is is useful in order to make a lesson more effectvie and and the deliver is very manageable. Thank you for all the support especially for this school year. this maybe very useful
Ang **akdang naratibo** ay isang uri ng panitikan na nagsasalaysay ng isang kwento o karanasan. Ito ay isang pagsasalaysay ng mga pangyayari na may layuning magbigay aliw, magturo, o magbigay aral sa mga mambabasa. Kadalasang gumagamit ng mga tauhan, tagpuan, at kaganapan upang maipahayag ang isang kwento sa isang tiyak na ayos o pagkakasunod-sunod.
Ang **akdang naratibo** ay may mga pangunahing elemento tulad ng **tauhan**, **tagpuan**, **tema**, **salungatan**, at **banghay**. Ang **tauhan** ang mga karakter na gumaganap sa kwento, mula sa pangunahing tauhan hanggang sa mga sumusuportang karakter. Ang **tagpuan** ay ang lugar at oras kung saan nagaganap ang mga pangyayari sa kwento. Ang **tema** naman ay ang pangunahing ideya o mensahe na nais iparating sa mambabasa. Ang **salungatan** ay ang problema o hamon na kinakaharap ng mga tauhan sa kwento, at ang **banghay** ay ang pagkakasunod-sunod ng mga pangyayari mula sa simula, gitna, hanggang sa wakas.
Halimbawa ng akdang naratibo ay ang mga **maikling kwento**, **nobela**, at **talambuhay**. Sa mga akdang ito, ang manunulat ay nagkukuwento ng isang kwento na may mga tauhan at nagsisilbing gabay sa mga mambabasa upang matutunan ang mga aral na dulot ng kwento. Ang isang akdang naratibo ay maaaring magtaglay ng iba't ibang emosyon tulad ng saya, lungkot, takot, at pagmamahal, na nakatutulong upang mas maging makulay at buhay ang kwento.
Sa kabuuan, ang akdang naratibo ay isang mahalagang anyo ng panitikan na naglalaman ng mga kwento at karanasan na makapagbibigay ng kasiyahan at aral sa mga mambabasa.
Q4_ESP_PPT_Q4 WEEK 4.pptx a powerpoint presentation for ESP 3 Quarter 4 week 4MELANIEORDANEL1
Ìý
August 7 11
1. 1
Baitang/Antas_________
PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA
PAGTUTURO
Paaralan Tukuran Technical-Vocational High School Baitang/Antas Grade VII
Guro Gng. Marita C. Robillos Asignatura FILIPINO
Petsa/Oras August 7-11, 2017 Markahan Una
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN 1.Nasusuri ang nilalaman ang tula.
2.Naisa-isa ang mga elemento ng tula
3.Natutukoy ang mensaheng napapaloob sa paksa
A. Pamantayang Pangnilalaman
Naisaalang-alang angkahalagahanng tula
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral aynakabubuo ngtaludtod gamit angmga elemento ng tula
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
( Isulat ang code ng bawat kasanayan) pp. 15-22
II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo . Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal hanggang dalawang linggo.
Pintor Impeng Negro
Impeng Negro
III. KAGAMITANG PANTURO Ito ang mga Kagamitang panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Pahina 14-15 Pahina 16-22
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral Pahina 14-15
Pahina 16-22
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang Panturo Mudyol para sa mag-aaral Mudyol para sa mag-aaral
IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog , gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment.
Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin.
Tanungin ang mga mag-aaral sa kanilang nakaraang leksiyon Tanungin ang mag-aaal sa kanilang
kaalaman tungkol sa paksa.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Napahalagahan ang paksang tinatalakay Naibabahagi ang sariling puna at opinion
sa binasang paksa.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin
Panimulang Pagtataya Pangkatang-gawain Iproseso ang kasagutan ng mag-aaral.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1
Ipabasa ang paksa
Hingin ang kaalaman ng mag-aaral
tungkol sa paksa
Tatawag ng mahusay na mag-aaral na
siyang mag-uulat
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
Pagbubuo ng hinuha at palagay kung
ano ang mensaheng napapaloob sa
paksa
Paano ang pagsulat ng mabisang
Talumpati.
Paglinang ng Talasalitaan
2. 2
F. Paglinang sa Kabihasaan
(tungo sa Formative Assessment)
Pasagutan ang gabay na tanong Paano naiiba ipinakita ngmay-akda ang
pgiging malikhain
Ipoproseso ng guro ang mga naging
sagot ng mga mag-aaral
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw
na buhay
Tatawag ng mga mag-aaral na
magbibigay ng mga impormasyon
tungkol sa paksa.
Ipoproseso ng guro ang sagot ng mga
mag-aaral.
Pag-unawasa Akda Sagutin ang mga
tanong sa Gawain
I
H. Paglalahat ng Aralin Sagutin kung ano ang impresiyon na
nabuo matapos malaman ang ilang
impormasiyon .
Ano ano ang mga mensaheng nakukuha
mulasa awit?
Pag-iisa-sa ng mga katangian ng
binasang paksa
I. Pagtataya ng Aralin
Pag-uulat
. Pagalalarawan ng kalagayan ng bata
mula sa awit
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang-
Aralin at remediation
Kahulugan ng karapatan Basahin at unawaing mabuti ang paksa Gamitin sa pangungusap ang tatlong
salita na nasa loob ng dayagram
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY Magnilay sa iyong istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan?
Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
Umabot ng 145 ang mga mag-aaral ang nakakuha sa pagtataya pasalita man o pasulat
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
Hindi na nangangailangan ng remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
Lahat ay nagkakaroon ng mgandang resulta
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation Wala
E. Alin sa mga istratehiya ng pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong
Lahat na estratehiya ay nakatulong
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
wala
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Mga tulang pasalaysay o mga kagamitang may kaugnayan sa paksa
Inihanda ni : Iniwasto ni: Nilagdaan ni:
MARITA C. ROBILLOS JOCELYN M.SAHIAL LUTHER D. CASTELO, Ed.D.
Teacher III HT-II Principal IV
3. 3
Baitang/Antas_________
PANG-ARAW-ARAW NA TALA
SA PAGTUTURO
Paaralan Tukuran Technical-Vocational High School Baitang/Antas Grade VIII
Guro Gng. Marita C. Robillos Asignatura FILIPINO
Petsa/Oras July 31- August 4-, 2017 Markahan Una
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
VII. LAYUNIN 1.Nasusuri ang pangyayaring naganap sa panitikan sa panahon ng Espanyol
2.Natatalakay ang mga kahalagahangnaidudulot sa ating bayan
3.Nailalapat sa tunay na buhay ang magandang nensahe napapaloob
D. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamalas angkahalagahan na mensahengnapapaloobsa kwento
E. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral aynakabubuo ngmga mensahe na napapaloob sa paksa
F. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
( Isulat ang code ng bawat kasanayan) pp. 41-50
VIII. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo . Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal hanggang dalawang linggo.
Pag-ibig sa Tinubuang Lupa Pahayag Ang Panitikan sa Panahonng Amrikano Unang Markahang Pagsusulit
IX. KAGAMITANG PANTURO Ito ang mga Kagamitang panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
C. Sanggunian
5. Mga pahina sa Gabay ng Guro Pahina 41-45 Pahina 46-45
6. Mga pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral Pahina 41-45
Pahina 46-45
7. Mga pahina sa Teksbuk
8. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resources
D. Iba pang Kagamitang Panturo Mudyol para sa mag-aaral Mudyol para sa mag-aaral
X. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog , gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment.
Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
K. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin.
Tanungin ang mga mag-aaral sa kanilang nakaraang leksiyon Tanungin ang mag-aaal sa kanilang
kaalaman tungkol sa paksa.
Nasusuri ang kahalagahn ng paksa
L. Paghahabi sa layunin ng aralin Napahalagahan ang paksang tinatalakay Naibabahagi ang sariling puna at opinion
sa binasang paksa.
M. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin
Panimulang Pagtataya Iproseso ang kasagutan ng mag-aaral.
N. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1
Ipabasa ang paksa
Hingin ang kaalaman ng mag-aaral
tungkol sa paksa
Tatawag ng mahusay na mag-aaral na
siyang mag-uulat
O. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
Pagbubuo ng hinuha at palagay kung
ano ang mensaheng napapaloob sa
Paano ang pagsulat ng mabisang
diagram?
Paglinang ng Talasalitaan Gawain 4.
4. 4
paksa
P. Paglinang sa Kabihasaan
(tungo sa Formative Assessment)
Pasagutan ang gabay na tanong Paano naiiba ang katangian noong nsa
elementarya at hayskul?
Ipoproseso ng guro ang mga naging
sagot ng mga mag-aaral
Q. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw
na buhay
Tatawag ng mga mag-aaral na
magbibigay ng mga impormasyon hinggil
sa paksa
Ipoproseso ng guro ang sagot ng mga
mag-aaral.
Pag-unawasa Akda Sagutin ang mga
tanong sa Gawain 5
R. Paglalahat ng Aralin Ano ang mga mensaheng napapaloob
sa pksa
Ano ano ang mga mensaheng nakukuha
mulasa awit?
Pag-iisa-sa ng mga katangian ng
binasang paksa
S. Pagtataya ng Aralin
Pangkatang-gawain
. Pagalalarawan ng mensahe na
napapaloob sa paksa
T. Karagdagang Gawain para sa Takdang-
Aralin at remediation
Kahulugan ng pasyon Basahin at unawaing mabuti ang paksa Gamitin sa pangungusap ang tatlong
salita na nasa loob ng dayagram
XI. MGA TALA
XII. PAGNINILAY Magnilay sa iyong istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan?
Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
H. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
Nagkaroon ng 140 a mga mag-aaral ang nakakuha sa pagtatay
I. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
wala
J. Nakatulong ba ang remedial?Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
Nakatulong
K. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation Wala
L. Alin sa mga istratehiya ng pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong
Lahat na pamamaraan sa pagtuturo na nababatay sa paksa
M. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
Wala
N. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Mga kagamitang pampagtuturo
Inihanda ni : Iniwasto ni: Nilagdaan ni:
MARITA C. ROBILLOS JOCELYN M.SAHIAL LUTHER D. CASTELO, Ed.D.
Teacher III HT-II Principal IV