Grade 1 Week 4 Quarter 3 GMRC Presentation for teachers of Grade 1 who are bu...estrellaagabe
油
DEMO TEACHING FOR GRADE 1 Q4 WEEK 3. for faster understanding of concepts. it is developed solely for Grade 1 Learners to enjoy learning in GMRC. it enables Grade 1 learners to achieve the objective at the targeted time. This presentation gives clarity and opportunity to develop concepts and understanding on the developing of values and good
1. DAILY
LESSON
PLAN
Paaralan Dawa National
HighSchool
Antas Grade 10
Guro Mrs. CashmirB.
Mo単eza
Asignatura Araling
Panlipunan
10
Petsa/
Oras
December14,
2018/ 7:30-8:30
Markahan Ikatlong
Markahan
Day 2
PaunlarinYugto ng Pagkatuto
(Phase of Learning)
A. Pamantayan
Pangnilalaman:
Angmga mag-aaral ay may pagunawasa mga epektongmga
isyuat hamonna may kaugnayansa kasarianat lipunan
upangmagingaktibongtagapagtaguyodngpagkakapantay-
pantayat paggalangsa kapwabilangkasapi ng pamayanan.
B. Pamantayan sa
Pagganap:
Angmga mag-aaral ay nakagagawa ng mgamakabuluhanat
malikhainghakbangnanagsusulongngpagtanggapat
paggalangsa ibatibangkasarianupangmaitaguyodang
pagkakapantay-pantayngtaobilangkasapi ngpamayanan.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
1.Nasusuri angtugon ng pandaigdigangsamahansa
karahasanat diskrimisnasyon. AP10KIL-IIIg-8
2. Napapahalagahanangtugon ngpandaigdigangsamahansa
karahasanat diskriminasyon. AP101KL-IIIh-9
I Layunin: 1.Natutukoyangnagyayaringkarahasanat diskriminasyonsa
daigdig.
2.Nasusuri angtugon ng pandaigdigangsamahansa
karahasanat diskriminasyon.
II Nilalaman : Aralin3: Tugon ng PandaigdigangSamahansaKarahasanat
Diskriminasyon
III KagamitangPanturo
A. Sangguninan
1. TG Pahina287-306
2. LM Pahina310
B. Iba PangKagamitang
Panturo
powerpointpresentation,marker,bondpaper,laptop
IV Pamamaraan
A. Balik-aral:
Ipasagotang tanong: Ibigayangkahuluganngkarahasan at
diskriminasyon
B. Paghahabi saLayunin:
Ipasagawaang GawainA: ObserbasiyonMoSabihinMosa
pahina 287-288 sa TG
C. Pag-uugnayng
Halimbawa
Ipasagotang pamprosesongtanongngGawainA:
Obserbasyonatdiskriminasyonsapahina288 sa TG.
D. Pagtatalakaysa
KonseptoatKasanayan
#1
Ipabasaang tekstoTugonng mga PandaigdigangSamahansa
karahasanat diskriminasyonpahina311 sa LM.
E. Pagtatalakaysa
KonseptoatKasanayan
#2
Ipagawaang Gawain26: DiscussionWebsa pahIna310 sa LM
F. PaglinangsaKabihasaan
Pasagutanang mga pamprosesongtanong saGawain25:
DiscussionWebsapahina312 sa LM
2. G. PaglalapatngAralin
Ipaulat/ipalahadangoutputsaGawain 25:DiscussionWebsa
pamprosesongtanong.
H. PaglalahatngAralin
Ipasagotang tanong:Makakatulongbaang mga batasna
ginawaupangmatugunanang mga karahasanat
diskriminasyonnanararanasanngmga babae,lalaki at LGBT?
Pangangatwiran.
I. Pagtatayang Aralin
Ipagawa sa mga mag-aaral ang Quiz Time.
Panuto:Isulatsa ibabakungsaan nabibilangangmga
sumusunodnamiyembrongLGBT, Babae,at Lalaki:
EllenDegeneres
Tim Cook
Charo Santos-Concio
DantonRemoto
MarillynA.Hewson
Charice Pempengco
AndersonCooper
Geraldine Roman
ParkerGundersen
Takdang Aralin Ipagawaang Gawain33:Pledge of Commitmentpahina300 sa TG.
MGATALA
V- Pagninilay
A. Bilangng
mga mag-
aaral na
nakakuhang
80% sa
pagtataya
B. Bilangng
mga mag-
aaral na
nangangailan
gan ng iba
pang Gawain
para sa
remediation
C. Nakatulong
ba ang
remedial?
Bilangng
mga mag-
aaral na
nakaunawa
sa aralin
D. Bilangng
mga mag-
aaral na
magpapatulo
y sa
3. Preparedby:
CASHMIR B. MOEZA Checkedby:
SubjectTeacher JESSIEBEL M. CAA
School Head
remediation
E. Alinsamga
istratihiyasa
pagtuturo
nakatulong
ng lubos?
Paanoito
nakatulong?
F. Anong
suliraninnan
g aking
naranasan
na
solusyonan
sa tulongng
aking
punongguro
at
superbisor?
G. Anong
kagamitang
panturoang
aking
nadibuho na
naiskong
ibahagi sa
mga kapwa
ko guro?